ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดจองแล้ว "รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 รุ่น 2"

[คัดลอกลิงก์]
เกือบพลาด มาทันเวลาพอดี  เข้าร่วมพิธีด้วย รู้สึกแปลกแบบไม่เคยรู้สึกแบบนี้มาก่อน อธิบายเป็นคำพูดหรือตัวหนังสือยากจัง เค้าเรียกว่าปัจจัตตัง มั้งครับ
เนื้อสวยจริงๆครับ ชนวนล้วน แปลกตรงที่ผิวเริ่มออกสีทอง ดูจากชนวนที่หล่อแล้วไม่น่าจะเป็นสีนี้ได้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-20 11:50
เนื้อสวยจริงๆครับ ชนวนล้วน แปลกตรงที่ผิวเริ่มออกสีท ...

บางองค์สีสุกปลั่งมากๆ นะหนูเอ๋ย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-20 12:38
บางองค์สีสุกปลั่งมากๆ นะหนูเอ๋ย

เท่าที่จำได้ ตอนถอดช่อออกจากเบ้าหล่อ เนื้อก็ออกทองๆ สักพักเปลี่ยนเป็นสีเทาดำ ตอนนี้กลับมาเป็นสีทองอีกรอบ สีสุกเปล่งปลั่งมากๆ อยากได้แล้วอ่า เสียดายจองไปองค์เดียวเอง
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-20 13:49
เท่าที่จำได้ ตอนถอดช่อออกจากเบ้าหล่อ เนื้อก็ออกทอง ...

อืม เสียดายหมดงบ ไม่งั้นมีสอง รับกลับมาเมื่อคืน รอเข้ากรอบแล้วลองเลย
ผิวสุกสวย งาม จับตอนแรกไม่ค่อยมา ต้องกราบขอจับ ถึงมาพรวดๆ สักระยะถึงล้น
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 23:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ท่านใดที่จองรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่7 พร้อมชำระเงินและรับวัตถุมงคลได้เลย หมดเขตการจองและชำระเงินภายในวันที่ 31กรกฎาคม 2556 หากท่านใดไม่ชำระเงินภายในระยะเวลาดังกล่าวถือว่าสละสิทธิ์ สิทธิ์นั้นเป็นของผู้จองสำรองทันที่
ติดต่อคุณจ๊อ. โทร 089-0240-386  ท่านสามารถชำระเงินการจองได้ที่ คุณภาณีวรรณ เดิมสันเทียะ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาตลาดน้อย เลขที่บ/ช 013-278-5940
จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอบคุณค่ะ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-20 14:03
อืม เสียดายหมดงบ ไม่งั้นมีสอง รับกลับมาเมื่อคืน รอเ ...

เอาน๋าอย่างน้อยก็เป็น 1 ใน 50 ก็ดีแล้วครับ
ชุดกรรมการไม่จำกัดจำนวนจองนี้น่าจะเพิ่มได้น่ะครับ
ลงชื่อสำรอง

เฟม...zonya ลงชื่อสำรอง (เนื้อชนวนล้วน) พร้อมขำระเงินพี่จ๊อทันที

70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฟม...zonya ตอบกลับเมื่อ 2013-7-21 13:39
ลงชื่อสำรอง

จัดไปนู๋ซอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้