ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 19346
ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

งานครบรอบวันคล้ายวันเกิดอาจารย์สรายุทธ 29 มิ.ย. 2556

[คัดลอกลิงก์]
ขอเชิญพี่น้อง คศช. ทุกท่านร่วมแสดงมุทิตาจิตในงานครบรอบวันคล้ายวันเกิดอาจารย์ สรายุทธ 29 มิถุนายน 2556 โดยพร้อมเพรียงกัน

งานเริ่มเวลา 18.00 น. เป็นต้นไปจ้า มากันเยอะๆนะ งานนี้อิ่มอร่อย สนุกสนาน เฮฮาปาร์ตี้ ในแบบ คศช. เหมือนเดิม

ท่านอาจารย์มีของที่ระลึกรายการพิเศษๆให้ได้ลุ้นกันนะ

ขอให้อาจารย์และครอบครัวมีความสุขนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-29 14:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำลังเดินทางไปโรงหล่อ แวะพัก ปตท. เพื่อรอพี่เมธ แต่พี่เมธก็ไม่มาซะที เลยต้องออกเดินทางต่อ มีภาพบรรยากาศเบาๆระหว่างรอมาฝากจ้า  (ไม่รู้ว่าพี่ตี๋กำลังคุยกะใคร ส่วนตั๊ว ส่วนตัว)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-29 14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บรรยากาศที่โรงหล่อ สนุกสนาน เฮฮา ตามประสา คศช.
วันนี้วันดี ฤกษ์วันธงชัย ท่านอาจารย์เลยถือฤกษ์นี้หล่อองค์พ่อชัยวรมัน เป็นสร้างบุญกุศลในวันเกิดของท่านด้วย

มวลสารที่ใช้ในการหล่อเนื้อชนวนล้วน ตะกรุด ขันสำริดเก่า และแผ่นจารต่างๆมากมายครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ช่างกำลังหลอมชนวนมวลสารที่ใช้หล่อองค์เสด็จพ่อศรีราชาเวท

x
รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมัน เนื้อชนวนล้วนๆ สวยมากๆครับ

x
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในโลกนี้
จงดลบันดาลให้อาจารย์และครอบครัวจงมีแต่ความสุข โรคภัยอย่าได้มาเบียดเบียน
อยู่เป็นครูบาอาจารย์ของศิษย์ตลอดกาลนานเทอญ

รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันเนื้อสำริด ท่านอาจารย์จะอุดผงมวลสารใต้ฐาน และให้จับสลากเป็นของที่ระลึกรายการพิเศษสุดๆ
สำหรับท่านที่มาร่วมงานวันเกิด จำนวน 8 องค์เท่านั้นครับ

ใครจะเป็นผู้โชคดีได้ไปบูชา ได้สิทธิ์จับสลากเฉพาะผู้ที่มาร่วมงานเย็นนี้ครับ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

x
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-29 15:38
รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันเนื้อสำริด ท่านอาจารย์จะอุดม ...

สวยจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้