ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

งานครบรอบวันคล้ายวันเกิดอาจารย์สรายุทธ 29 มิ.ย. 2556

[คัดลอกลิงก์]
รูปหล่อองค์พ่อที่ตัดช่อและปัดแต่งผิวแล้ว เนื้อชนวนล้วนๆเท่านั้นครับ สวยงามมากๆ 80,000 ปีมีครั้ง สร้่างร้อยกว่าองค์ ต้องมีนัยสำคัญอะไรบางอย่างแน่ๆ อาจารย์พูดประโยคนี้ซ้ำบ่อยมากๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยจริงอะไรจริง ฮุ้วววว องค์ 9 นิ้วคงจะสวยน่าดู
Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 11:03
สวยจริงอะไรจริง ฮุ้วววว องค์ 9 นิ้วคงจะสวยน่าดู ...

ชนวนหล่อยังเหลืออีกเยอะเลยครับ มวลสารเยอะมากๆ ใช้ไม่หมด น่าจะได้ใช้กับองค์ 9 นิ้วแน่ๆเลย รอติดตาม อย่าพลาดน่ะครับ
80,000 ปีมีครั้ง สร้่างร้อยกว่าองค์ จะมีปริศนาอะไรแฝงไว้หรือเปล่าหนอ สงสัยจัง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นาคปรก เมื่อ 2013-7-1 11:50
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 10:51
รูปหล่อองค์พ่อที่ตัดช่อและปัดแต่งผิวแล้ว เนื้อชนวน ...

ค่ำคืนก่อนรุ่งเช้าของวันหล่อพี่เก่ง66
ได้นิมิตฝันไปว่า..
ได้มาร่วมพิธีในวันหล่อองค์พ่อศรีชัยวรมัน

ในพิธีอ.ศรายุทธได้พูดกับ พี่เก่ง66. ว่า

เก่งมาก็ดีแล้ว. วันนี้เป็นฤกษ์งามยามดี
อาจารย์จะทำพิธีหล่อครุฑาเทพผู้ทรงมหิทธาฤทธิ์
เก่งมากและดุมากๆ

แปดหมื่นปีจะบินมาโลกมนุษย์ครั้งหนึ่ง

ซึ่งในความฝันพี่เก่ง66. ก็ฝันได้แม่นยำราวกับจับวาง
ว่าในพิธีและฤกษ์สำคัญดั่งกล่าวอาจารย์จัดสร้างเนื้อชนวนมวลสารล้วนๆ
มีจำนวนเพียงหลักร้อยเศษๆ ตรงตามในฝันจริงๆ

และเมื่อถึงฤกษ์ยามที่เทพเทวาฟ้ากำหนดขณะที่ทำพิธีบวงสรวง
ก็เกิดปรากฏการชวนน่าพิศวงให้ประจักษ์แก่สายตาผู้ร่วมพิธีอย่าง
น่าอัศจรรย์

อนึ่ง. ครุฑาเทพเป็นสัญลักษณ์ของราชาตามหลักสมมุติเทพ
สวยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 11:42
80,000 ปีมีครั้ง สร้่างร้อยกว่าองค์ จะมีปริศนาอะไรแฝงไ ...

เจ้หนูจองแล้วหรือยัง???
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 11:43
ค่ำคืนก่อนรุ่งเช้าของวันหล่อพี่เก่ง66
ได้นิมิตฝันไป ...

อย่างนี้นี่เอง เข้าใจแล้ว มิน่าในงานวันหล่อ อาจารย์ถึงได้พูดประโยคนี้ซ้ำหลายรอบมากๆ จนผมแปลกใจ และเก็บมาคิดว่า อาจารย์หมายความว่าอย่างไร เป็นปริศนาอะไรหรือเปล่า

จะว่าไปแล้ว หลังจากที่ผมเคยฝันว่าแอบดูอาจารย์นั่งสนทนากับองค์พ่อ ไม่นานหลังจากนั้น ผมได้ฝันอีกว่า อาจารย์จัดพิธีเฉลิมฉลองรูปหล่อองค์พ่อ มีคนมาร่วมงานมากมาย อาจารย์พูดกับผมว่า พิธีนี้ท่านจะไม่ทำเอง แต่ท่านได้ให้พราหมณ์คนหนึ่งมาทำพิธีให้ ผมเห็นเป็นพราหมณ์แก่ๆ ใส่ชุดสีขาว ก็แปลกดีนะครับ เล่าสู่กันฟังครับ
จองเลยครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-1 12:00
เจ้หนูจองแล้วหรือยัง???

ไม่พลาดด้วยประการทั้งปวงครับกัปตัน ทั้งฤกษ์ดี พิธี มวลสาร เพราะถ้าพลาด คงต้องรออีก 80,000 ปีแน่เลย

พิธีในครั้งนี้ ผมมีความรู้สึกอะไรบางอย่าง มันปิติ ปล่อยวาง สงบแปลกๆ บอกไม่ถูกครับ ในงานมีเหตุการณ์อัศจรรย์เกิดขึ้นหลายอย่าง มีปริศนาบางอย่างกลับมาให้ขบคิด ใครไปร่วมพิธีคงทราบดี

บางทีเหมือนผมคิดไปเอง หรือมันบังเอิญ องค์พ่อท่านเมตตาเสด็จมาโปรด แบบไม่อยากจะเชื่อ ไม่น่าเชื่อ เป็นไปได้หรือนี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้