ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

งานครบรอบวันคล้ายวันเกิดอาจารย์สรายุทธ 29 มิ.ย. 2556

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-29 15:38
รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันเนื้อสำริด ท่านอาจารย์จะอุดม ...

สวยจัง
ขอให้อาจารย์แข็งแรง
อายุมั่นขวัญยืน
สาธุ
เสียดายถ้าไม่รับปากเพื่อนไว้แล้วไม่พลาดแน่ดันนัดซะไกลเรียบด่วนรามอินทราคงกลับไม่ทัน
พอกลับจากสำนักมาบ้านเพราะสัญญากับลูกว่าจะทำกับข้าวให้กิน เสร็จแล้วเจ้าตัวแสบไม่ยอมให้ออกเลย อดกลับไปงานเลย ยังดีที่ได้เจออาจารย์แล้ววันนี้ ขอบารมีหลวงปู่บันดาลให้อาจารย์มีความสุขมากๆ นะครับ
อีกเด๋วจะออกจากงานคงจะเอฟวันไปก๊าบบบ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-29 15:38
รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันเนื้อสำริด ท่านอาจารย์จะอุดม ...

กราบสวัสดีอาจารย์ ขอพรหลวงปู่ชื่น และพระรัตนตรัย ครูบาอจารย์ทุกรูปทุกนาม ที่เคารพนับถือ องค์พ่อ ประทานพรอันประเสริฐ ทั้งจตุพิตรพรชัย ให้อาจารญ์สรายุทธครับ ด้วยดวงจิตคาราวะ จากศิษย์ใหม่
ขอให้อาจารย์และครอบครัว
มีสุขภาพกาย ใจแข็งแรงเป็นตัวแทน
ที่ถือแนวปฎิบัติตามวิถีธรรม
แห่งองค์หลวงปู่ตลอดไป
รวมคณะศิษย์ทุกคนที่สืบสาย
กันมา..ก็ขอให้มีความสุขเช่นกันครับ
ขอให้อาจารย์ และครอบครัวสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณความรู้สึกดีดีที่เธอนั้นมีให้
ขอบคุณความห่วงใยที่เธอนั้นมีให้มา
ขอบคุณทุกสิ่งทุกช่วงเวลา ที่ทำให้ฉันดูมีค่า เมื่อมีเธอ

ขอบคุณความรักที่เธอนั้นมอบให้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่เธอมีให้กันเสมอ
ขอบคุณสำหรับความอบอุ่นที่ได้จากแววตาเธอ
ตั้งแต่วันที่ฉันได้เจอ จนมีเธอทุกวันนี้เสมอมา

มากมายกว่าคำขอบคุณ
เพราะอบอุ่นเหลือเกิน กับรักที่เธอให้
ในวันนี้ฉันขอสัญญาด้วยหัวใจ
สักวันจะตอบแทนเธอให้ได้   อย่างที่เธอให้มา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้