ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
พระมงกุฏ พระบุตร

เก่งกว่าหนุมานยิ่งนัก ใช้ศรตีจนหนุมานสลบ
เอาเถาวัลย์มัด สักหน้า แล้วสาปว่าผู้เป็นนายเท่านั้นที่จะแก้ได้ อิอิ แสปตัวจริงใช่ไหมหล่ะ

เห็นอาจารย์นำผงพรายมาลงยันต์นารายณ์กำเนิด
ในพิธีเทวาภิเษกพระศรีราม
ผงนั้นอาจจะถูกชุบตัวเป็นลูกของพระราม
นามว่าพระมงกุฏ และ พระบุตร ก็เป็นได้ อิอิ

พระมงกุฏ เก่งขนาดไหน...?!? แผลงศรต่อสู้กับพระราม
ศรของพระราม มาถึงพระมงกุฏ กลับกลายเป็นขนมไป
ศรของพระพระมงกุฏ มาถึงพระราม กลับกลายเป็นมาลัยดอกไม้

จนต้องมาสอบถามถึงได้ความว่าเป็นพ่อลูกกัน
เป็นที่มาของสำนวนว่า ศรศิลป์ไม่กินกัน นะคร๊าบบบบบบบบ

ก็แค่มโนไปเองว่า....
หาก ผงพรายชินราช (ทองคำ) ของหลวงปู่ชื่น + ผงพรายหิรัญราช (เงิน) ของอาจารย์สรายุทธ
กลายเป็น พระมงกุฏ และ พระบุตร ไปจะซุ๊ดยอดแค่ไหนนร้าาาาาา
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 03:08
น่าจะเป็นคาถาในตำนานจอมพระกับหลวงปู่ชื่นครับ
เท่า ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โอววว สุดยอด ต๊ะเลี่ยมทองแล้วเหรอเนี่ย
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2014-12-30 17:00

องค์นี้ไม่ได้เล็กๆเลยนะนี่ ....เลี่ยมทองด้วย...กี่บาทครับนี่...
ตอบข้อสงสัยเดี๋ยวจะเข้าใจกันผิด เป็นกรอบไมคอนครับ
อนาคตถ้ามีโอกาสคงได้เลี่ยมทองแน่ เมื่อถึงตอนนั้น
ต้องทองหนักกี่บาทก็จะเลี่ยมครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sritoy เมื่อ 2014-12-31 21:46

นานๆจะเห็นอาจารย์แขวนพระเป็นปฐมฤกษ์
พระรามก็เป็นพระที่ท่านแขวนและดึงมานอกเสื้อ
อวดสายตาลูกศิษย์อย่างภาคภูมิใจและเป็นสุขยิ่ง
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-31 21:44
นานๆจะเห็นอาจารย์แขวนพระเป็นปฐมฤกษ์
พระรามก็เป็นพร ...

สวยความ ทรงคุณค่าจริงๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้