ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ลองจัดพระรามห้อยคอ หนุมานเนื้อผงใส่กระเป๋าเสื้อไปทำงาน
ือื่ม...อยู่อย่างราชา เก่งกล้าเยี่ยงนักรบ
ลูกน้องคอยรับทำงานแบบไม่ให้เราลงมือเองเลย อาสามาทำให้ตลอด
งานราบรื่น ลุล่วง แบบสบายๆ ที่เคยเครียดเคยเหนื่อย เคลียได้หมดเลย
เจ้านายนี่ออกตัวแทนเราด้วยซ้ำ บอกทุกคนในออฟฟิศว่า เราทำงานดี
ตัดสินในได้ด้วยตัวเอง คนอื่นๆ อย่ามาสั่งงานเราเด็ดขาด ให้เราเป็นคนสั่ง
โอว้..สุดยอด !?!
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-24 21:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือพระแรงจริงครับ  ผมใส่มาหลายวันแล้ว ขอแค่เชื่อในอนุภาพ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-24 21:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปรกติพระหลายรุ่นที่ดีๆของสำนัก ผมก็ไม่ได้ออกตัวเชียร์แรงขนาดนี้นะครับ แต่สำหรับองค์นี้คงไม่ได้ครับ ต้องเชียร์ให้ถึงที่สุด  ทั้งแรงมากและเป็นรุ่นที่มีชื่ออาจารย์สลักอยู่ข้างหลังด้วย
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2014-12-24 21:23
ปรกติพระหลายรุ่นที่ดีๆของสำนัก ผมก็ไม่ได้ออกตัวเชี ...

MorPie ตอบกลับเมื่อ 2014-12-19 09:32
ผมจะบอกว่าแค่ใส่ธรรมดาติดตัวก็แรงมากแล้ว ถ้าสวดบทพ ...

น่าจะเป็นคาถาในตำนานจอมพระกับหลวงปู่ชื่นครับ
เท่าที่ค้นคว้ามาระหว่างอาจารย์สรายุทธกับผม
ได้เจออยู่บทเดียว เดิมทีหากันให้วุ่น
เรียกวิชาพระรามเดินดง
คาดว่าเมื่อผูกกับคาถาบูชาพระราม
ก็น่าจะเป็นอานุภาพแนวพระรามเดินดง
คือเสริมความประสบความสำเร็จเยี่ยมมาก
ในเรื่องเล่าเก่าๆในตำนานจอมพระนั้นยังมี
การเข้าพิธีนอนกลางดินกินกลางทราย
เพื่อเสริมดวงให้มั่งคั่งด้วยครับ
บอกไว้กันลืมเพราะไม่งั้นลืมกันหมดแน่ๆ
เพราะเรื่องนี้ได้เคยเป็นเพียงบทสนทนาระหว่าง
จอมพระกับหลวงปู่ชื่นแต่ไม่มีโอกาสสานต่อ
เนื่องจากวุ่นอยู่กับการสร้างของอย่างอื่น
และคนมาแทรกแซงเยอะจนไม่มีจังหวะทำธุระอื่นๆ
ผมเองยังคงเหลือแค่ความทรงจำเหมือนกับว่า
ทุกสิ่งทุกอย่างยังเป็นแค่เมื่อวานครับ
ไม่ลืมเลือนเลย......

โชคดีที่ตัดสินใจจองไปอย่างไว
สาธุครับ อยากรับมาบูชาไวๆจัง
มีองค์พ่อศรีรามแล้ว อยากได้ลูกพระบุตร กับ พระมงกุฏ ด้วยอะครับ อิอิ
รออ่านด้วย มาแล้วก็เฉลยนะ ชายเพชร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้