ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระเครื่ององค์ไหนของหลวงปู่ที่คุณไม่เคยขาดจากคอ ในวันนี้?

[คัดลอกลิงก์]
ลูกแก้วมณีราชา
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 19:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-9 15:49
ลูกแก้วมณีราชา

เสียดาย โดนหลวงปู่เรียกคืนเป็นการชั่วคราว รอเวลาจริงๆแอบดีใจว่าอาจารย์จะได้เสกเพิ่ม อธิษฐานเผื่อเราบ้างไม่มากก้อน้อย ข้อสำคัญเวลาเรารู้สึกไม่ดี เอาของไว้ที่มืออาจารย์แล้วเราอุ่นใจว่าของนั้นดูมีค่ามากมายยิ่งขึ้น  ทุกชิ้นที่ได้มาจากมืออาจารย์เรารักและหวง แต่บางครั้ง...
ยักษา ตอบกลับเมื่อ 2013-6-9 19:46
เสียดาย โดนหลวงปู่เรียกคืนเป็นการชั่วคราว รอเวลาจร ...

หลวงปู่บอกเรียกคืนชั่วคราวซัก 2 - 3 ปีก็พอ
+ +
ยังหาที่ใช้ประจำไม่ได้ครับ เพราะ ที่ห้อยประจำโดนเรียกคืนไปเรียบร้อยแล้ว
(ลูกแก้ว มณีราชา + ล็อกเก็ตพระพุทธเจ้าฝังเหรียญขวัญถุง)

แต่วางเป้าหมายไว้ว่า จะลองเป็นชุด หนุมาน กับชุดพระปิดตา
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-6-10 00:27
+ +
ยังหาที่ใช้ประจำไม่ได้ครับ เพราะ ที่ห้อยประจำโดน ...

แนะนำชุดนี้ครับ เฮียต้อย พญาเขาคำ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-10 10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-6-9 21:59
หลวงปู่บอกเรียกคืนชั่วคราวซัก 2 - 3 ปีก็พอ ...

รุ่นที่เฮีย ศร แนะนำ ก็น่าสน แต่ติดปัญหาที่รถยนต์ผม มันสูงไป กลัวห้อยไปแล้วจะเตี้ยลง เตี้ยลง นี้สิครับ(สาวมารุมขึ้นรถจน เตี้ยลง เตี้ยลง)
ห้อย ธรรมะ ครับ
yakezer ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 19:51
ขุนแผนน้ำผึ้ง ลูกแก้วมณีราชา เหน็บมะรุมมะตุ้ม2หรือล ...

ครับห้อยเพื่อเตือนสติตนเอง
และเป็นพุทธานุสติ
คนเรากำลังใจไม่เท่ากัน

60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-11 19:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
goldfish ตอบกลับเมื่อ 2013-6-10 22:44
ห้อย ธรรมะ ครับ

บางทีคนเราก้อต้องเริ่มจากสิ่งที่มองเห็นก่อนครับ^_^ แต่เชื่อว่าสักวัน ธรรมะจะมาอยู่ในใจทุกคนอย่าง...ชัดเจน กำลังจะตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมาพอดี ชอบแนวคิดแบบนี้เชิญเป็นขาประจำด้วยนะครับ จะได้มีช่วยเตือนสติหรือเบรคๆกันในบางความคิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้