ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระเครื่ององค์ไหนของหลวงปู่ที่คุณไม่เคยขาดจากคอ ในวันนี้?

[คัดลอกลิงก์]
ตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวงคู่บารมีครับ เพราะท่านอาจารย์เคยบอกไว้ว่า "ตะกรุดนี้ดีมากๆ ดีทุกอย่าง" บูชาติดตัวตลอดยกเว้นอยู่บ้านจะถอดวางไว้ที่ขันสัมริด

บางวันเพิ่มองค์เสด็จพ่อศรีราชาเวท หรือเหรียญขวัญถุง หรือลูกแก้วมณีราชา หรือเสด็จปู่ศรีสุทธรรม
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 11:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่างคน ต่างมีพระประจำกายซ่งรู้ได้ด้วยตัวเองว่าอันไหนเหมาะสมกับตัวเองในสถานการณ์ไหนจริงๆ
เหนือสิ่งอื่นเดียวที่ทุกคนล้วนเหมือนกันก็คือ ...ศรัทธาในหลวงปู่
เยี่ยมครับ
พระผงอาถรรพ์ธมครับ...

ชุดทำงาน - พระผงอาถรรพ์ธม + ตะกรุด + ลูกแก้ว

ชุดสบายๆ - พระผงอาถรรพ์ธม เดี่ยวๆ

ลูกแก้วมณีราชา+พี่หนุมาน ประจำกายตลอดเวลาค่ะ

ส่วนตอนนี้เพิ่มขึ้นมาเป็นตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวงคู่บารมีค่ะ
พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินและขุนแผนเนื้อไม้ตะเคียนครับ
พรายขอดทรัพย์ (ลูกรักษ์)
.
.
.
.
อะไรนะครับ !!! อ่ะ เค้าคุยเรื่องพระกันอยู่เหรอ

มาผิดกระทู้แล้วสินะเรา

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 17:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 16:37
พรายขอดทรัพย์ (ลูกรักษ์)
.
.

เอาน่าหยวนๆครับศิษย์พี่ ว่าแต่พกพระของหลวงปู่องค์ไหนอยู่ครับช่วงนี้
ขอเพิ่มเติมน่ะคุงเจ้าของกระทู้
พระเครื่องที่ใส่อารธนาขึ้นคอ ออกงานสังคมและเจรจาค้าขายก้จะเป็นขุนแผนมะรุมมะตุ้มเพราะใส่มาร้านจอมพระทีไรค้าขายดีเยี่ยมมุกทีค่ะ
ลูกแก้ว+เหรียญทองแดงค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 19:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 17:37
ขอเพิ่มเติมน่ะคุงเจ้าของกระทู้
พระเครื่องที่ใส่อาร ...

ไม่ใส่ ก็เห็นนางฟ้ามีคนมารุมตู้ตลอด...ต้องซ่อนอะไรดีๆไว้อีกแน่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้