ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 21812
ตอบกลับ: 83
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ ชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นจาก บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นสมาชิคใน คศช. มาสักพักละครับ พอดีพี่ทัช แนะนำให้เอาประสบการณ์ที่ได้จากหลวงปู่มาเล่าสู่กันฟังบ้าง เพื่อเผยแผ่บารมีหลวงปู่ และสำหรับผู้ที่เข้ามาหาข้อมูลประสบการณ์จากพระของหลวงปู่ที่ปัจจุบันมีผู้ต้องการแสวงหากันมากขึ้น

ถ้าถามประสบการณ์เจาะจงเป็นคงเล่ากันยาก เอาเป็นว่ามันแตกต่างทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตผมเลยละกันทำให้เรื่องเล่ามันจะยาว และดราม่าหน่อยๆนะคับ555555

เล่าถึงที่มาชีวิตที่ยุ่งยากก่อนรู้จักหลวงปู่ชื่นก่อนละกันครับ
    ตอนนี้ผมเรียนอยู่คณะทันตแพทย์ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง สิ่งที่กำหนดชะตาชีวิตของผมส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเรียน อาจารย์ ผลการสอบ และ การพรีเซนงาน ซึ่งสำหรับคณะผมแล้วไม่สามารถพลาดได้แม้แต่จุดเดียว แม้แต่ครั้งเดียว เพราะอาจารย์คณะผมร้ายมากๆ หากเค้าไม่ถูกใจ สิ่งใดในครั้งแรก เค้าจะจำไว้ ละหมายหัวไว้ว่าเปนคนไม่ดี ไปในทุกๆอย่าง หาว่าเราตั้งใจคดโกงในทุกๆเรื่อง ทำงานไม่ดี ไม่ให้เกียรติเค้า และหลังจากนั้น เค้าก็จะจับผิดเรื่องต่างๆ บีบเราในทุกๆทางจนปรับเราตกรุ่น ซ้ำชั้นปีเดิมไปเรื่อยๆ จนรู้สึกว่าอยู่ที่นี่ไม่ได้ และลาออกไปเอง เรียนตั้ง 6 ปีเสียเปล่าเลย(อันนี้เพื่อนๆเจอกันนะครับ ผมยังไม่ถึงขุั้นสุดท้าย หลวงปู่มาช่วยไว้ทันครับ)  
     สิ่งที่ผมเจอเองก็คือ อาจารย์เค้าไม่ชอบเรา (ผมเปนคนเรียบร้อยปกติธรรมดา ไม่ใช่เด็กเกเรอะไรนะครับ) ละเค้าก็บีบเราในทุกๆทาง คะแนนสอบที่ส่งไปทำได้มากแค่ไหน ก็จะออกมาแบบไม่ถึงครึ่ง บางทีก็เหมือนเค้าใส่ตรวจกระดาษคำตอบสลับวิชาให้ยังไงไม่รู้ ทำงานส่งไปไม่ผ่านเลยทั้งที่ตั้งใจทำมากๆ บางทีอาจารก็จะเล่นตัวนัดละไม่มาตรวจซะงั้น ทำให้stepงานที่ทำต่อเนื่องช้าไปจน เสดไม่ทันตอนจบเทอม จับผิดสิ่งต่างหาว่าเราตั้งใจโกงทั้งที่เราบริสุทธิ์จริงๆ  ส่วนเพื่อนๆในคณะทุกคนต้องเอาตัวรอดเอง ไม่ค่อยมีการช่วยเหลือกันเท่าไร เพราะ งานของตัวเองก็ลำบากจะแย่แล้ว...............ปล. สิ่งลำบากวุ่นวายอื่นๆอีกมากมายยากจะเข้าใจครับ

สิ่งเหล่านี้ทำให้รู้สึกว่าชีวิตผมช่างย่ำแย่ซะจิง คนไม่ชอบเราทั้งที่เราไม่ได้ทำอะไรผิดมันไม่มีสาเหตุ ละจะไปแก้ได้ยังไง พยายามทำดีสู้กับเค้ายังไงก็เข้าไม่ถึง ก็เลยลองมาหันพึ่งพระเครื่องรางดู ลองของสายอื่นมามากมาย ก็ไม่ค่อยได้ผลนัก อาจจะดีขึ้นมานิดๆหน่อยๆประปราย ไม่รู้ว่าเราหมดกรรมเองรึเปล่า จนได้มาเจอพระของหลวงปู่ชื่น พระองค์แรก คือ ขุนแผนพรายกุมาร(เนื่อธรรมดา) ตอนเลือกเช่าพระ เหลือบไปเห็นอักขระยัน หลังองค์พระสวยงามมากๆ เลยขอพี่ที่ร้านหยิบมาดู แค่จับก็ขนลุกไปทั้งตัวทั้งที่ปกติเปนคนจับพลังไม่ได้และไม่เคยรู้สึกอย่างนี้มาก่อนเลย พอได้บูชามาทำให้เราตกใจถึงผลที่ได้ตั้งแต่วันแรกเดินเข้าคณะ รุ่นน้องทุกคนที่เดินผ่านยกมือไหว้กันเปนแถว ทั้งๆที่ปกติก็แค่ทักทายเฉยๆ พอเจออาจารเค้าก็คุยด้วยดี ช่วยเหลืองานต่างๆให้ เหมือนลืมไปว่าเราเปนใคร ลืมไปว่าเคยไม่ชอบเราซะงั้น งง เลย!!!! งานที่ส่งก็ผ่านง่ายดายทุกครั้ง คนไข้ทุกคนรัก เคารพ และเกรงใจผมมากขึ้น เพื่อนๆที่ทำงานของตัวเองหันมาช่วยงานผมกันใหญ่ทั้งที่ตัวเองก็เกือบจะไม่ทัน แต่เราก็เลยช่วยเหลือกันตามงานที่แต่ละคนถนัดจนผ่านไปด้วยกันทั้งหมด  เคสคนไข้แบบที่หายากๆอยู๋ๆก็มีคนหามาให้ทำเรื่อยๆจนเกื่อบจะครบ requirement ทุกอย่างผ่านมาด้วยดีจนถึงปัจจุบัน แม้ว่าจะยังต้องลุ้นทุกวันเรื่องอาจารคนนั้นคนนี้ว่าเค้าจะเล่นงานเราตอนไหนอีกมั้ย  แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่มีการเปลี่ยนแปลงไปในทางดีมากๆอย่างชัดเจนในทุกๆเรื่องจนน่าแปลกใจ จนผมสงสัยเคยทดลองแบ่งช่วงลองสลับว่าห้อยพระหลวงปู่กับ ไปตัวเปล่าๆไม่ห้อยดูบ้างอยู๋หลายครั้ง .......จนทีนี้รู็เลยครับ มั่นใจแล้ว 100% สิ่งดีๆต่างๆเป็นเพราะบารมีหลวงปู่ชื่นแน่นอน
จากนั้นก็เก็บวัตถุมงคลต่างๆของหลวงปู่ไปเรื่อยๆตามกำลังทรัพย์ที่มี แต่ละองค์ของท่านมีโอกาสและความเหมาะสมที่จะเลือกในการใช้ตามสถานการณ์ที่แตกต่างกันไปครับ ตอนนี้มีเต็มเรยคับ555555

หลวงปู่ชื่น ท่านเมตตาผมมาก ให้ชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นขนาดนี้ ทำให้ผมรักและเคารพท่านมาก
และหลังจากได้มาเจอท่านอาจารย์สรายุทธ พี่จ๊อและพี่น้องคศช. ทุกคนน่ารักมากๆ เป็นกันเอง อยู่กันเหมือนครอบครัวภายใต้บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ทำให้ผมรู้สึกดีและภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวนี้

รักหลวงปู่มากกว่าเดิมอีกครับ555555555
สาธุครับ ยินดีด้วยครับ
ผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ส่วนใหญ่จะหวังเรื่องค้าขาย โชคลาภและความรัก ( ตามที่อ่านเจอหรือฟังเข้าเล่าว่าดีด้านนี้ ) แต่บางคนอาจไม่ทันสังเหตุการเปลี่ยนแปลงของตนเองหรือคนรอบข้างว่าทุกอย่างดีขึ้นชีวิตราบลื่นขึ้นคนรอบข้างให้ความช่วยเหลือหรือคนที่เคยเกียจหรือมีปัญหากับเราเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นการเงินอาจไม่ใช่มีโชคถูกหวยถูกรางวัลแต่รับรองไม่เคยเงินขาดกระเป๋าแน่นอน....ขอแค่บูชาด้วยความศัทธาไม่ใช่แค่อยากลองว่าดีจริงตามคำล่ำลือหรือไม่....
ยินดีกับ น้องnobnob ด้วยที่ชีวิตดีขึ้นในทุกๆด้าน ....
รักแล้วรักเลย

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์จ้า
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆคร้าบ
เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สาธุครับ
ผมคล้องพระสายคงะพัน บางครั้งรู้สึกใจร้อน วันหนึ่งไม่รู้เหตุผลอันใดมาเจอกับสายหลวงปู่ชื่น เมื่อใส่วัตถุมงคลของท่านใจผมเย็นลง ทุกวันนี้ผมใช้ตะกรุดสายคงกะพันมหาอุฒ แต่คล้องพระหลวงปู่ ทั้งมั่นใจ ทั้งอุ่นใจครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-13 00:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 01:32
รักแล้วรักเลย

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์จ้า ...

จริงๆด้วยครับ รักแล้วรักเลยจริงๆ

จะไม่ให้รักได้ไง ตั้งแต่มีหลวงปู่ชื่น ผลการสอบจากคนคะแนนต่ำสุด เกรด D ทุกวิชา กลายเป็นได้คะแนนรองท็อป ได้เกรด A - B+  ทุกวิชา เป็นไปได้ไงหล่ะคร้าบบบบบบ!!!!!

ทุกวันนี้ประทับใจที่สุดยอดสุดๆสะกดคนอยู่ทั้งคณะเลย ขุนแผนสะกดทัพครับ!!!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้