ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ ชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นจาก บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-5-22 10:27
ผมจะเล่าอะไรให้ฟังครับ หลวงปู่ท่านมีวิชาชนิดนึงที่ ...

ขอบคุณครับ
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2014-5-16 14:56
เยี่ยมเลยก๊าบหมอ เออแต่อยู่ที่นี่กินอิ่มนอนหลับ{:12_62 ...

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-16 22:07
ตั้งแต่ได้มาสำนักตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา 3 โลละดิครับพ ...

ตอนนี้น่าจะเลย 3 โล  
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-13 23:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-6-13 22:13
ตอนนี้น่าจะเลย 3 โล

........................ตอนนี้ผมเป็น 4 โลแล้วครับ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-6-13 23:34
........................ตอนนี้ผมเป็น 4 โลแล้วครับ ...

กว่าจะถึงงานไหว้ครูอย่างน้อยต้องมี 5 โล
จะห้าโลอยู่แล้วงิตอนลดเลือดตาแทบกระเด็นเวลาขึ้นง่ายดายแท้
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-23 23:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-6-13 23:49
กว่าจะถึงงานไหว้ครูอย่างน้อยต้องมี 5 โล ...

ท่านช่างวาจาสิทธิ์ยิ่งนักครับ..........เมื่อวานไหว้ครู น้ำหนักขึ้นโลที่ 5 แป๊ะ!!!!
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2014-6-16 00:10
จะห้าโลอยู่แล้วงิตอนลดเลือดตาแทบกระเด็นเวลาขึ ...

มันต้องออกกำลังกายให้เป็นปกติ เช่นออกกำลัง อาทิตย์ล่ะ 3ครั้ง ครั้งล่ะ30 นาที ทำให้เป็นปกติ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-6-23 23:01
ท่านช่างวาจาสิทธิ์ยิ่งนักครับ..........เมื่อวานไหว้ครู ...

\

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-20 23:30
มีเรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักห ...

มีเรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักหลวงปู่ชื่น(ตอนที่ชีวิตผมยังแย่ๆอยู๋)  
มีช่วงนึง เพื่อนและคนรู้จัก 2-3 คน ฝันว่า "ผมตาย!!!" ตื่นมาตกใจ รีบมาบอกให้ผมฟัง
ซึ่งแต่ละคนจำความฝันอะไรไม่ได้ แต่รู้อย่างเดวว่า ผมตาย แต่จับใจความอะไรไม่ได้

แต่มีพี่ที่เป็นผู้ช่วยทันตแพทย์ในคลินิค หนึ่งในคนที่ฝันว่าผมตาย เล่าว่า...
ตอนที่ผมตาย มีหลวงปู่แก่ๆ ท่านหนึ่งมารับไปละบอกว่า " จะดูแลไอ้นี่ให้เอง " ละเค้าก็ตื่น >>>

หลังจากนั้นผมก็ลืมๆเรื่องนี้ไป ละผมก็ได้มารู้จักหลวงปู่ชื่น จนวันนี้ผมนึกขึ้นได้อยากลองดู เลยเอารูปหลวงปู่ชื่นไปถามพี่คนนั้นดู ว่าใช่หลวงปู่ท่านเดียวกันมั้ย แต่เค้าบอกไม่แน่ใจ จำไม่ได้เรื่องนานมาแล้ว...
...จนไปถึงรูปกุฏิหลังเก่าของหลวงปู่ชื่น  พี่เค้าก็บอกว่านี่แหล่ะ ตรงนี้แหล่ะเหมือนในภาพที่้เห็นในฝันวันนั้น ที่หลวงปู่มารับผมเลย ....... คิดต่อเองครับ....555

......สรุปตอนนี้ หลวงปู่องค์นั้นคือหลวงปู่ชื่นรึป่าวก็ไม่รู้หล่ะ  แต่ตั้งแต่เจอหลวงปู่ชื่นชีวิตก็เหมือนเกิดใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว  และตอนนี้ผมก็อยู่ในความดูแลของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธไปเรียบร้อยแล้วเหมือนกันครับ 55555555

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้