ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ ชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นจาก บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
waveforce ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 11:49
ผมคล้องพระสายคงะพัน บางครั้งรู้สึกใจร้อน วันหนึ่งไม ...

พระเครื่องหลวงปู่ ดีทุกด้านครับ มีเมตตาเป็นหลัก
แต่ถึงคราวจำเป็นต้องสู้ ก็ไม่แพ้ใครครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 09:49

ท่าทางร้องไห้ เหมือนคนอกหัก
สุดยอด ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดีๆ

สงสัยเดี๋ยวต้องจัดกระทู้nobnobโชว์
waveforce ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 11:49
ผมคล้องพระสายคงะพัน บางครั้งรู้สึกใจร้อน วันหนึ่งไม ...

เวลามีการลงน้ำมันมักจะได้ยินการพุดคุยทำนองว่า สำนักนี้ไม่เน้นเหนียวนะ ....บางคนก็แปลกใจทำไม
อาจารย์สรายุทธเคยอธิบายไว้ว่า กันเหนียวก็หมายความว่าต้องเกิดเหตุก่อนใช่ไหม? ถึงจะรู้ว่าเหนียวไม่เหนียว ไม่ว่าจะไปมีเรื่องหรือเกิดอุปติเหตุ แต่ที่นี่ออกไปทางแคล้วคลาดและเมตตามหานิยมมากกว่าเมื่อแคลัวคลาดก็ไม่เกิดเหตุเมื่อมีเมตตาจากศัตรูก็กลายเป็นมิตร...ครับ............จริงไม่จริงอย่างไรรอฟังคำตอบจากศิษย์ท่านอื่นนะครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-5-13 11:29
เวลามีการลงน้ำมันมักจะได้ยินการพุดคุยทำนองว่า สำน ...

ถูกต้องครับ กลัวจะเจอหนักซะก่อนจะรู้ว่าเหนียว
ขอบคุณครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-13 00:26
ท่าทางร้องไห้ เหมือนคนอกหัก

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-5-15 10:38

อยากให้พี่กิต ทำท่าทางแบบนี้จัง
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-15 11:18
อยากให้พี่กิต ทำท่าทางแบบนี้จัง

มันจะดีเหรอครับพี่เมธ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-5-15 11:51
มันจะดีเหรอครับพี่เมธ

ดีซิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้