ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ ชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นจาก บารมีหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 23:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีเรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักหลวงปู่ชื่น(ตอนที่ชีวิตผมยังแย่ๆอยู๋)  
มีช่วงนึง เพื่อนและคนรู้จัก 2-3 คน ฝันว่า "ผมตาย!!!" ตื่นมาตกใจ รีบมาบอกให้ผมฟัง
ซึ่งแต่ละคนจำความฝันอะไรไม่ได้ แต่รู้อย่างเดวว่า ผมตาย แต่จับใจความอะไรไม่ได้

แต่มีพี่ที่เป็นผู้ช่วยทันตแพทย์ในคลินิค หนึ่งในคนที่ฝันว่าผมตาย เล่าว่า...
ตอนที่ผมตาย มีหลวงปู่แก่ๆ ท่านหนึ่งมารับไปละบอกว่า " จะดูแลไอ้นี่ให้เอง " ละเค้าก็ตื่น >>>

หลังจากนั้นผมก็ลืมๆเรื่องนี้ไป ละผมก็ได้มารู้จักหลวงปู่ชื่น จนวันนี้ผมนึกขึ้นได้อยากลองดู เลยเอารูปหลวงปู่ชื่นไปถามพี่คนนั้นดู ว่าใช่หลวงปู่ท่านเดียวกันมั้ย แต่เค้าบอกไม่แน่ใจ จำไม่ได้เรื่องนานมาแล้ว...
...จนไปถึงรูปกุฏิหลังเก่าของหลวงปู่ชื่น  พี่เค้าก็บอกว่านี่แหล่ะ ตรงนี้แหล่ะเหมือนในภาพที่้เห็นในฝันวันนั้น ที่หลวงปู่มารับผมเลย ....... คิดต่อเองครับ....555

......สรุปตอนนี้ หลวงปู่องค์นั้นคือหลวงปู่ชื่นรึป่าวก็ไม่รู้หล่ะ  แต่ตั้งแต่เจอหลวงปู่ชื่นชีวิตก็เหมือนเกิดใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว  และตอนนี้ผมก็อยู่ในความดูแลของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธไปเรียบร้อยแล้วเหมือนกันครับ 55555555
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-20 23:30
มีเรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักห ...

และเป็นโชคชะตาฟ้าลิขิตไม่ หรือจะเป็นด้วยเหตุบังเอิญหมอนพท่านเดียวที่ได้ครอบในรอบปีที่ผ่านมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2014-5-21 22:33

หลังจากที่บูชาพรายกุมารของลป.มาได่เพียงวันเดียว ผมก็ฝันแปลกมากครับ ฝันว่า องค์ไฉ่ซิ้งเอี๊ย ปางมหาเศรษฐีชัมภล ซึงเป็นปางที่ผมไม่เคยสนใจมาก่อนเนื่องจากไม่เคยไหว้ตรุษจีน และไม่ทราบว่า ปางนี้คือไฉ่ซิ้งเอี๊ย เพราะคิดว่า ต้องเป็นรูปขุนนางจีนเท่านั้น  มาบอกผม ว่า "กงฉี่ฟาฉาย" ซึ่งผมก็แปลไม่ออก ครับ ว่าแปลว่า อะไร จนมาหาใน google จึงได้รู้ว่า เป็นคนอวยพรภาษาจีนครับ  ยังสงสัยอยู่ว่า ขุนแผนพรายกุมารของลป.เกี่ยวอะไรกับองค์ไฉ่ซิ้งเอี๊ย ครับ งง
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-20 23:30
มีเรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักห ...

ยินดีด้วยครับ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-5-21 09:02
หลังจากที่บูชาพรายกุมารของลป.มาได่เพียงวันเดียว ผมก ...

เรื่องจิตวิญญาณอยากจะอธิบายให้เข้าใจ
เอาเป็นว่าต้องมีความเกี่ยวเนื่องกัน อย่างแน่นนอน

"กงฉี่ฟาฉาย"
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-22 02:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2014-5-21 00:28
และเป็นโชคชะตาฟ้าลิขิตไม่ หรือจะเป็นด้วยเหตุบังเอ ...

สุดๆครับพี่จ๊อดีใจสุดๆเลยครับ  ต้องขอบคุณพี่จ๊อด้วยครับ พี่นางฟ้าจิงๆ 555555
ผมจะเล่าอะไรให้ฟังครับ หลวงปู่ท่านมีวิชาชนิดนึงที่ประหลาดอย่างนึง
คือท่านเรียกองค์เจ้าของรูปวัตถุมงคลนั้นๆมาลงและเสกได้
ไม่ว่าของชนิดไหนก็ตาม ท่านติดต่อได้หมดยังไม่นับวิชาที่ท่านเสกเข้าไปอีก
จะจีนแขกฝรั่งท่านสามารถมองแล้วรู้ของท่าน
ตั้งแต่ท่านทำพิธีให้ศาลเจ้ากวนอูวิชาท่านก็พิศดารขึ้นไป
แต่ดูจะเป็นสายท่านตรงๆที่แตกคุณไปอีก
วิชาเรียกนี้จะเป็นไปตามระดับจิตและความแตกฉานในอาคมเท่านั้น
ชื่อวิชาอาถรรพณ์เลืือดเดือด
คือสิ่งนั้นๆไม่ว่าจะเป็นใครองค์ใดในโลกไหน
ย่อมอยู่ไม่ได้ต้องมาตามคำเรียก
เปรียบดังเลือดในกายเดือดพล่าน
เล่าให้ฟังกันพอประมาณเจ้าข้า
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-5-22 10:27
ผมจะเล่าอะไรให้ฟังครับ หลวงปู่ท่านมีวิชาชนิดนึงที่ ...

ขอบคุณครับ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-5-22 10:27
ผมจะเล่าอะไรให้ฟังครับ หลวงปู่ท่านมีวิชาชนิดนึงที่ ...

ขอบคุณครับพี่ทิม วิชาอาถรรพณ์เลืือดเดือด
ขอบคุณพี่ทิมที่นำสิ่งที่รับรู้มาเผื่อแพร่ให้ทราบ...มิน่าไม่ว่าจะปลุกเสกวัตถุมงคลเกี่ยวกับอะไรอาจารย์สรายุทธหรือพระเกจิที่มาร่วมปลุกเสกหรือนำวัตถุมงคลหรือมวลสารไปให้อธิฐานจิตก็มักจะบอกเล่าให้ฟังเสมอว่าเทพต่างๆมาร่วมพิธีมารับรู้รับทราบหรือมาร่วมอธิฐานจิตให้วัตถุมงคลหรือมวลสารนั้นๆเสมอ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้