ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ (พระราชลัญจกรประจำรัชกาลพระเจ้าชัยวรมันที่7) <<

[คัดลอกลิงก์]
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-5-1 15:02
เห็นด้วยครับเมธ

ใช้วิธิผมสิ...Copy รูปเก็บไว้

ใกล้แล้ว..รูปธรรมนามธรรม
ส่วนตัวแขวนร่วมกับ ตะกรุดพระขรร (อาจารย์จัดสร้าง)  
เป็นการเสริมอาวุธ ผ่านวิกฤต  ไปให้ได้ครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-5-4 21:15
ส่วนตัวแขวนร่วมกับ ตะกรุดพระขรร (อาจารย์จัดสร้าง)  
เ ...

ชุดนี้เป็นไง มี
ดวงตราฯ
พระเจ้าชัย
ตระกรุตพระขรรค์ชัยศรี
ล็อกเก็ดตาเรียก
หนุมาน
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-5 01:56
ชุดนี้เป็นไง มี
ดวงตราฯ
พระเจ้าชัย

แบบนี้ก็ Full Option ไปไหนก็สบายใจล่ะครับพี่เมธ
คาถาดวงตราอาถรรพ์ รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 น้ำมันบายน ตะกรุดพระขันแสงชัยศรี

ตั้งนะโม 3 จบ

พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

นะโมพุทธายะ พุทโธโพธิสัตโต อวโลกิเตศวร

มหาจักรพรรดิราชันชัย เสด็จพ่อศรีชัยวรมัน

พุทธราชะ จตุรโชค ศรีมหาราช พระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ

นะโมพุทโธ คุณแก้วโสภะคะวา สะระณัง อะ ยะธาพุทโมนะ

3-5-7-9 จบ

สำหรับสมาชิกใหม่ๆ ครับ
ความลึกซึ้งในการออกแบของหลวงปู่
เรื่องราวรายละเอียดครบมากครับ ขอบคุณครับ ได้ความรู้อย่างดีเลย
แฝงความหมายลึกซึ้ง
อยากทราบว่า ดวงตราอาถรรพ์ชัยมหานาถ มีฤทธิทาง "กลับร้าย กลายดี" ได้ด้วยรึเปล่าครับ???
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้