ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ (พระราชลัญจกรประจำรัชกาลพระเจ้าชัยวรมันที่7) <<

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าอยากได้แบบมีตะกรุดสี่ดอก ลองสอบถามพี่จ๊อดูครับ แต่แบบไม่มีตะกรุดก็สุึดยอด เยี่ยมมากๆแล้วครับ เคยเห็นอาจารย์เอามาทำน้ำมนต์อาบให้ลูกศิษย์ ก็เป็นแบบไม่มีตะกรุดนี่แหละครับ
ยืนยันครับ น้องผมเคยใช้แบบไม่มีตะกรุด ประสบการ์ณสูงครับ
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-4-1 10:45
ทำไมดวงตราอาถรรพ์ ฯ ถึงมีสามสี ??

ขอบคุณครับ
มีตะกรุด หรือไม่ตะกรุด พุธทคุณสุดยอดเหมือนกันครับ ผมเคยมาเล่าประสบการณ์ที่ให้น้องสาวไปตอนคลอดลูก เป็นรุ่นที่ไม่มีตะกรุด พอกลับถึงบ้านก็เอาไว้บนหัวที่นอนลูกชาย แต่สุดท้ายมีมือดีเอาไป คงเพราะได้ฟังเรื่องเล่าจากน้องสาวผม... รุ่นตะกรุบสี่ดอกให้น้องชายติดตัว เพราะต้องไปทำงานประจำการอยู่ที่เสี่ยง...
พระทุกองค์ที่หลวงปู่สร้างไม่มีคำว่าธรรมดาหรอกครับ
ขอบคุณครับ
อีกหนึ่งชิ้นที่ให้เขาไปเเล้วยังเสียดาย
รุ่นนี้ท้าวเวสสุวรรณ
ยังไม่เคยสัมผัส
คงแล้วแต่วาสนา
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-4-24 19:24
รุ่นนี้ท้าวเวสสุวรรณ
ยังไม่เคยสัมผัส
คงแล้วแต่วาสนา ...

คงได้แต่มองแล้วครับ
หายากแถมราคาค่าเช่าบูชาก็แพงเหลือกำลัง
เห็นด้วยครับเมธ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้