ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ทำอะไรได้ไม่มากครับ เดี๋ยวอีกไม่นานคงต้องได้ไปใหม่ครับ เพราะว่าหลายๆอย่างยังไม่เรียบร้อยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
เมื่อเย็นเกีอบกลับมาไม่ทันนะครับหลวงปู่ ฝนเทลงมาเลยครับ นี่พฤศจิกาแล้วฝนยังไม่หมดเลยครับ เมื่อครู่นี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
หลวงปู่ครับตอนนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะจัดการยังไงกับวงกบประตูดีครับ เสามันน่าจะทรุดลงมานิดนึงทำให้วงกบโก่งประตูเลยปิดไม่ได้ สำหรับผมมันดูยากเหมือนกันครับหลวงปู่ เดี๋ยวลองค่อยๆคิดครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้น้ำประปาที่บ้านแม่ที่ชลบุรีไม่ไหลครับหลวงปู่ แม่โทรมาแต่เช้าครับ ถามไปถามมาปรากฏว่ามิเตอร์น้ำถูกขโมยไปแล้วครับ ยังดีที่รู้เร็วนะครับเลยทำตามขั้นตอนที่การประปาเขาแนะนำ ถ้าไม่อย่างนั้นคงไม่มีน้ำใช้แน่เลยเพราะวันนี้เป็นวันศุกร์ด้วยครับ พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ มารับคนป่วยไปหาหมอที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ครับ กลับพรุ่งนี้ครับ เมื่อสักครู่ฝนตกแรงมากเลยครับหลวงปู่ เจอเหตุการณ์ระทึกหน่อยนึงครับ มีคนเพี้ยนๆยิงปืนแถวนี้ครับหลวงปู่ ผมพึ่งจะเคยได้ยินเสียงปืนว่ามันดังแบบนี้เอง วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ลูกผมต้องไปอยู่อุดรหนึ่งเดือนครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเจ้าลูกผมด้วยนะครับ และวันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
กลับมาถึงกรุงเทพแล้วครับ วันนี้เริ่มทำงานวันแรก

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้มีเรื่องมาทดสอบอีกแล้วครับหลวงปู่ มีทุกวันครับ เล็กบ้างใหญ่บ้างครับ ต้องค่อยๆจัดการให้ลุล่วงไปครับ คืนนี้ยังไม่ได้สวดมนต์ถวายหลวงปู่เลยครับสวดแต่ตอนเช้าครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้