ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับวันนี้แฟนผมพาแม่ผมไปหาหมอที่โรงพยาบาลครับ  สองวันก่อนเขาซึมก็เลยให้เขากลับมาที่นี่ แต่หมอก็ยังไม่เจออะไรเท่าไหร่ครับ อาจจะเป็นโรคทางใจหรือเปล่าไม่รู้ครับเพราะเขาอยู่ที่บ้านชลบุรีคนเดียว รอให้แม่ดีขึ้นก่อนครับ แล้วค่อยพาเขากลับไปอยู่ที่บ้านชล วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานสำคัญผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่กว่าจะเรียบร้อยเล่นเอาเหงื่อออกไปหลายเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ผมกับน้องๆฝึกงานช่วยกันขนของย้ายตึกกันอยู่ครับ ช่วงนี้เขาจะทุบปรับปรุงซ่อมแซมตึกกันใหม่ก็เลยต้องย้ายครับ พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้วครับหลวงปู่ ยังไม่รู้เลยว่าจะต้องไปที่ไหน งานมันมีหลายที่เลยครับ ที่หนองเสือก็ไม่ได้ไปมาหลายวันมากแล้วครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองด้วยนะครับ ที่ชลบุรีก็ยังซ่อมแซมอะไรต่างๆไม่เรียบร้อยเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งขี่รถมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ที่บ้านนี้ยังปกติดีครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณที่หลวงปู่ช่วยคุ้มครองครับ เมื่อเย็นผมซ่อมเครื่องตัดหญ้าสำเร็จแล้วครับ เลยลองตัดดูได้หน่อยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะตัดหญ้าให้หมดเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ตัดหญ้าเกือบจะเสร็จแล้วครับหลวงปู่ เหลือนิดเดียวตัดไม่ได้แล้ว เครื่องตัดหญ้าที่ผมซ่อมไว้ใช้งานนานไม่ได้ครับ พักหลังๆดับอยู่เรื่อยเลย ไม่รู้มันเป็นอะไรครับหลวงปู่ ก็เลยพอแค่นั้นแหละครับ วันนี้เดินเข้าไปดูต้นไม้ด้านหน้ามา เห็นยางนาต้นใหญ่เอียง และต้นเล็กกว่าล้มลงมาเลยครับ น่าจะเป็นลมพายุเมื่อวันก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูครับว่ามันจะยกตั้งได้อย่างไร วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ทำงานครับ กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้