ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 35174
ตอบกลับ: 134
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]

เพชรกลับ หรือ สะดุ้งกลับ
เป็นลักษณะอิริยาบถการนั่งที่ตรงกันข้ามกับปางมารวิชัย

ว่ากันว่า...

เป็นวิชาแขนงหนึ่ง ที่มีการว่ามนต์คาถาพระเวทแบบ อนุโลม และ ปฏิโลม

คติความเชื่อ...

วิชาเพชรกลับนั้น จะส่งผลทางพุทธคุณ

ทางด้านการสะท้อนสิ่งร้ายๆให้กลับกลายเป็นดี  
จากที่ดีก็ยิ่งจะเพิ่มสิ่งดีๆทวีคูณยิ่งๆขึ้น

อานุภาพป้องกันขจัดปัดเป่า
ภัยพิบัติต่างๆ ไม่ให้มาย่ำกราย

หนุนดวงชะตาให้ดียิ่งขึ้น
ทั้งยังเป็นคติว่า...
...ไปแล้ว ก็กลับได้... (ไม่ตายโหง)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในอดีต...
พระเกจิอาจารย์ที่นั่งในท่าเพชรกลับ (มีอยู่เพียงไม่กี่ท่าน)
ซึ่งลูกศิษย์ได้นำภาพไปบูชา ก็มีอิทธิคุณมากมาย อาทิเช่น
หลวงปู่ศุข หลวงพ่อเดิม และ หลวงปู่บุญ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ท่านั่งแบบนี้ คุ้นๆแฮะ ล็อตเก็ตอาจารย์นั่งท่านี้หรือเปล่าครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 12:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุดยอออดจร้า
บูชารวมตะกรุดมหากาฬ น่าจะดี
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 12:02
ท่านั่งแบบนี้ คุ้นๆแฮะ ล็อตเก็ตอาจารย์นั่งท่านี้หรื ...

เขาแจกกันแล้วนะเจ้หนูได้แล้วหรือยัง?????
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 16:39
บูชารวมตะกรุดมหากาฬ น่าจะดี

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 20:44
เขาแจกกันแล้วนะเจ้หนูได้แล้วหรือยัง????? ...

อ่า.... ทำไมผมไม่รู้เรื่องเลยอ่า แจกผมด้วยซิครับกัปตัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 21:57
อ่า.... ทำไมผมไม่รู้เรื่องเลยอ่า แจกผมด้วยซิครับกัปต ...

วันที่23มิถุนายนเป็นวันที่พระจันทร์ใกล้โลกมากที่สุด
เจ้หนูทราบหรือเปล่าว่าที่สำนักเขาทำอะไรกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้