ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]
มีของดีให้รออีกแล้ว
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 09:34
มีของดีให้รออีกแล้ว

ไหนพี่ศรีว่าจะเล่าประสบการณ์องค์พ่อขนาดบูชา
รอติดตามอยู่นะคร๊าบ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 08:33
องค์พ่อยอดช่อ

ขอทั้งช่อเลยครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 09:49
ขอทั้งช่อเลยครับ

พี่เมธเอาแต่ช่อนะ ส่วนรูปหล่อองค์พ่อให้ผมเด้อ ตามนี้ๆ  
ตอนที่เพิ่งมาโพสนี้เมื่อวานผมจู่ๆนึกถึงเคล็ดคาถานึงทำแล้วเป็นเพชรกลับ แหม่กลับบ้านมาเข้ามาเจอเลย
ของดีนะเนี้ยะ สะดุ้งมารครับท่าน
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 09:39
ไหนพี่ศรีว่าจะเล่าประสบการณ์องค์พ่อขนาดบูชา
รอติด ...

เอาที่กระทู้ไหนดีครับท่าน
เรื่องมีอยู่ว่า
ผมบูชาไปไว้ในห้องที่เลื้ยงพรายไว้น่ะครับ
ปกติเวลาเข้าห้องไปก็จะเหมือนเข้าไปในห้องที่ปิดทึบๆอยู่ตลอดเหมือนมีม่านบังไว้ ไม่ว่าแดดแรงสักแค่ไหนก็จะรู้สึกทึบๆทึมๆ เวลาเดินเข้าไปในห้องก็จะเหมือนเดินเบียดกับในก็ไม่รู้เต็มไปหมดแน่นแล้วก็อึดอัด เพราะมีพรายอยู่เพียบ
พอบูชาองค์พ่อมาก็แบกขึ้นไปไว้ในห้องกับพ่อปู่ ผมก็เลยบอกท่านว่ายังไงอย่าไปไล่หรืออย่าทำให้พรายที่อยู่มาเดิมเขาเดือดร้อนหรือลำบากเลย เพราะพวกนี้เขาน่าสงสารอยู่แล้ว ถ้าจะให้ดีก็รับไว้เป็นบริวารหรืออะไรก็ได้ที่ไม่ต้องขับกัน
บอกแล้วก็ลืมไปเลย แต่หลังจากนั้น พอเดินเข้าห้องไปทีไรจะรู้สึกว่าห้องที่เคยทึบกลับโปร่งโล่งขึ้นมามาก ห้องที่เคยทึบอึดอัดก็กลายเป็นสดชื่นแจ่มใสขึ้นมาทันที  ตอนแรกก็ไม่เอะใจหรอกครับจนคนที่บ้านเขาทักว่าที่ห้องแปลกๆไปจากที่เคยเป็นก็เลยนึกขึ้นได้ว่าขอท่านเอาไว้
แค่นี้แหละครับ อยากเล่าให้ฟังเพราะท่านแสดงฤทธิ์ให้เห็นแบบที่เห็นได้รู้สึกได้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงจริงๆ จะว่าอุปปาทานก็มีคนที่บ้านที่รู้สึกอย่างเดียวกับผมและก็ยืนยันเหมือนกันครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 15:58
ผมบ ...

sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 15:58
ผมบ ...

แล้วพรายหายไปรึเปล่าครับ  
ความหมายสำคัญของคำว่าเพชรกลับพุทธคุณจะสะท้อน สิ่งร้ายๆให้กลับกลายเป็นดีจากดีจะเพิ่มทวีคูณยิ่งๆขึ้น เพชรกลับเชื่อกันว่า มีอานุภาพ กลับร้ายให้กลายเป็นสิ่งดีสร้างความเจริญรุ่งเรืองให้แก่ชีวิต อานุภาพป้องกันขจัดปัดเป่า ภัยพิบัติต่างๆไม่ให้มาย่ำกรายหนุนดวงชะตาให้ดียิ่งขึ้น
วิชาเพชรกลับจึงเป็นพระคาถาและวิชาสุดยอดแห่งการแคล้วคลาดและเหนียวสุดๆจากร้ายกลายเป็นดี จากดีจะเพิ่มทวีคูณยิ่งๆขึ้นตัวผู้ใช้วิชานี้ได้ต้องถือว่าสุดยอดแล้ว ลำพังปลุกเสกวัตถุมงคลให้ขลังนั้นยากยิ่งปลุกเสกด้วยวิชาเพชรกลับนั้นยากยิ่งกว่าวัตถุมงคลที่ปลุกเสกด้วยวิชาเพชรกลับจึงเข้มขลังยิ่งนัก สุดยอดเกินคำบรรยายรูปถ่ายเพชรกลับถือเป็นรูปถ่ายที่มีพิธีดีที่สุดสุดยอดแห่งพุทธคุณ...จากร้ายกลายเป็นดี  จนเป็นที่กล่าวขานกันว่าใครที่พกหรือแขวน เพชรกลับหลวงพ่อทบแล้ว "ไปไหนท่านว่าก็กลับได้"

รูปถ่ายหลวงพ่อทบเพชรกลับ  ก็คือลักษณะอิริยาบถการนั่งของหลวงพ่อจะตรงกันข้ามกับปางมารวิชัยนั้นเอง(ไม่ว่าจะเป็นพระกริ่งเพชรกลับ)....พิมพ์เพชรกลับ นั่งขัดสมาธิ แขนซ้ายฝ่ามือจะวางควํ่าลงที่หน้าตัก นิ้วมือทั้งห้าชี้ลงที่พื้น  ส่วนแขนขวาจะหงายฝ่ามือและวางบนตัก

อ้างอิง..http://www.sitluangporthob.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้