ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดจองเหรียญ..พระศรีชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
ชาวคณะคงดำเนินกิจกรรมอันดีอยู่ ขออนุโมทนาครับ
ขออนุโมทนากับกิจกรรมดีๆ ของอาจารย์และคณะศิษย์หลวงปู่ชื่น ใครถ่ายรูปไว้ นำมาให้ทุกท่านที่ร่วมทำบุญได้ร่วมชื่นใจกันนะครับ ได้ยินเจ้าหน้าที่สถานสงเคราะห์พูดหลายครั้งตอนที่อาจารย์กำลังมอบเงินว่า สงสัยหลวงปู่ชื่นได้มาร่วมยินดีด้วยเพราะตนเองขนลุกตลอด พร้อมโชว์แขนให้ทุกท่านในที่นั้นชมเป็นประจักษ์พยาน ขอขอบคุณอาจารย์สรายุทธ คุณจ๊อ  และ คศช ทุกท่านที่ริเริ่มโครงการดีๆเช่นนี้
ตามที่สำนักติคญาโณ โดยท่านอาจารย์สรายุทธ ได้เปิดจอง เหรียญพระศรีชัยวรมัน เพื่อวัตถุประสงค์
ร่วมบริจาคทำบุญ
สถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด ...
** เงินทุกบาทที่ร่วมบูชาเหรียญพระศรีชัยวรมัน จะบริจาสถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด โดยไม่หักค่าใช้าจ่ายใดๆทั้งสิ้น **

ในวันนี้  8 กุมภาพันธุ์ 2558 ...ท่านอาจารย์สรายุทธ และศิษย์คศช. ได้นำเงินทั้งหมดที่ได้จากการจองเหรียญพระศรีชัยวรมัน และเงินที่มีผู้ร่วมต่อยอดบริจาคเงินเพื่อทำบุญในครั้งนี้เพิ่มเติมบริจาคให้ สถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด รวมทั้งสิ้นเป็นเงิน 60,000 บาท ถ้วน....จึงนำภาพการไปบริจาคเงินในวันนี้มาให้ คณะศิษย์คศช.ทุกท่านได้ชมและร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ..                                                                                                                                                                     .
ร่วมกันถ่ายรูปก่อนเข้าไปบริจาคเงิน ครับ ...

อาจารย์สรายุทธ ติดต่อเจ้าหน้าที่เพื่อแจ้งความประสงค์บริจาคเงิน

ยอดเงินที่บริจาคในวันนี้...รวมทั้งสิ้น  60,000 บาทถ้วน

เจ้าหน้าที่ตรวจนับยอดเงินบริจาค...ครบทุกบาททุกสตางค์ ครับ ...

เมื่ออิ่มบุญ อิ่มใจ ที่ได้บริจาคแล้วก็ถึงเวลาอิ่มท้องครับ....ศิษย์ที่นี่ไม่มีอด.... อาจารย์สรายุทธและคณะศิษย์คศช.ที่ได้ร่วมไปบริจาคเงินในวันนี้( บางท่านขอตัวกลับก่อน ) ได้เดินทานข้ามไปยังเกาะเกร็ดเพื่อรับประทานอาหารกลางวัน และเดินชมซื้อของฝากเล็กๆน้อยๆ ก่อนเดินทางกลับสำนักติคญาโณ โดยสวัสดิภาพ อิ่มบุญ อิ่มท้อง กันทุกคน....

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-8 23:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออนุโมทนากับคณะบุญครับ เสียดายไม่ได้ไปด้วย
อนุโมทนาบุญครับ
สุขใจมากค่ะ
เพิ่มเติมบรรยากาศครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เจ้าหน้าที่ได้บอกว่า เขารู้สึกปิติมากและถึงกับขนลุกเลย ทันทีที่ได้รับมอบซองเงินบริจาคจากท่านอาจารย์ ซึ่งก็ได้โชว์ให้ทาง คศช. ดู และได้พนมมือยกขึ้นสาธุด้วย เพราะขนแขนสแตนด์อัพแบบไม่ยอมลงซักที

เงินจำนวน 60,000 บาทอาจไม่ได้ดูมากมายอะไร เมื่อเทียบกับคณะบริจาคอื่นๆ แต่ก็ทำเอาเจ้าหน้าที่ถึงกับขนลุกซู่ คณะอื่นบริจาคมากกว่านี้เค้ากลับไม่รู้สึกพิเศษอะไร แต่ครั้งนี้กับคณะของทาง คศช. หาเป็นเช่นนั้นไม่

อาจารย์ท่านบอกว่า ครูบาอาจารย์ท่านก็มาร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยนะ บุญดีๆ เจตนาดีๆ ได้ของที่ระลึกจากการร่วมบุญเป็นเหรียญพระชัยยอดจักรวาลไว้บูชาเป็นสิริมงคล

ขออนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้