ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระจะเสื่อมไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-3-25 08:52
ตราบใดจิตเรายังไม่ขาดจากคุณธรรม ไม่ขาดจากคุณพระ ไม่ขาดจากครูบาอาจารย์ ของจะเสื่อมได้ไง

พระไม่เสื่อมครับ

ฤทธิ์ต่างๆ ก็ยังคงอยู่ครับ

สบายใจได้  5555

แต่ผมจะจัดขันธ์ห้า เพื่อขอขมา เทวดาที่รักษาองค์พระ นะครับ
เดี๋ยวรอบหน้าจะ ยาก  

(ใส่ถุงด้วยนะครับ   หมายถึง โจ๊กน่ะ ใส่ถุงห่อไปกินที่ห้องต่อ)
toywater ตอบกลับเมื่อ 2016-3-27 20:42
พระไม่เสื่อมครับ

ฤทธิ์ต่างๆ ก็ยังคงอยู่ครับ

ปกติต้อยใช้ถุงกี่ใบ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-12-28 08:40
ดูเชี่ยวชาญนะครับ ลืมถอดบ่อยรึ

5555
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-3-29 08:15
ปกติต้อยใช้ถุงกี่ใบ

ถุงเดียวก็พอครับ หลายถุง เดี๋ยวจุก (กินไม่หมด เสียดายของ)
toywater ตอบกลับเมื่อ 2016-3-29 12:03
ถุงเดียวก็พอครับ หลายถุง เดี๋ยวจุก (กินไม่หมด เสียดายของ)

ห่อกลับดิ
เน้นอีกครั้ง จิตไม่ขาดจากพระรัตนไตร ไม่ขาดจากครูบาอาจารย์ จะเสื่อมได้อย่างไร
สงกรานต์นี้ แขวนอะไร ก็ให้มีสตินะครับ สติครองตนให้มั่นครับ
พรุ่งนี้เป็นต้นไป ท่องไว้ สติๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้