ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระจะเสื่อมไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
sirkeng ตอบกลับเมื่อ 2014-11-29 09:44
แล้วเอาพระใส่ไว้อีก1พานใช่มั้ยครับ ...

ผมว่ายังไงก็ได้นะครับ อันนี้ไม่เคยด้วย
องค์พระก็เก็บที่เดิม ประเด็นหลักคือ จัดขันธ์ห้าใส่พานเพื่อขอขมา
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-1 12:46
องค์พระก็เก็บที่เดิม ประเด็นหลักคือ จัดขันธ์ห้าใส่พานเพื่อขอขมา

ดูเชี่ยวชาญนะครับ ลืมถอดบ่อยรึ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-12-28 08:40
ดูเชี่ยวชาญนะครับ ลืมถอดบ่อยรึ

majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-12-28 08:40

คนเงียบๆ นี่แหละน่ากลัว

คนเสื่อมจากของ ไม่ใช่ของเสื่อม แขวนของดี หมั่นดีใจ หมั่นทำตัวให้คู่ควรนะครัช ทุกคน
ตราบใดจิตเรายังไม่ขาดจากคุณธรรม ไม่ขาดจากคุณพระ ไม่ขาดจากครูบาอาจารย์ ของจะเสื่อมได้ไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้