ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

राम พระศรีรามเทพ राम

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 07:26
นะโมโพธิสัตย์โต พระรามชัยศรี สวัสดีลาโภ นะโมพุทธายะ
...

เมื่อคืน 6 ธค.57 ไปร่วมพิธีปลุกเสก มา ...แค่แวะมาบอกว่า หลังเสร็จพิธี รู้ว่ามีปลุกเสก พระรามด้วย มี เนื้อเงิน เนื้อชนวน เนื้อทองแดง ยังไม่ทันได้เห็นเนื้อเงินเลย ....จองหมดละ 555 รู้นะรู้ว่าเนื้อเงินมีน้อยแต่ขอดูก่อนได้ไหมนี่ .....  สรุป เนื้อเงินหมดในพริบตา คงเหลือเนื้อชนวนและเนื้องทองแดงใครสนใจบูชา สอบถาม คุณจ๊อ ได้เลย ...ว่าแต่เรา จองเนื้อไหนดีหว่า ...ขอคิดนิดนะ 555
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 07:11
เมื่อคืน 6 ธค.57 ไปร่วมพิธีปลุกเสก มา ...แค่แวะมาบอกว่า  ...

เนื้อเงินจองหมดแล้วครับ สวยมากๆ ส่วนเนื้อชนวนก็มีน้อยนะ ไม่รีบจองก็อาจพลาดได้ครับ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-12 07:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-11 11:33
เนื้อเงินจองหมดแล้วครับ สวยมากๆ ส่วนเนื้อชนวนก็มีน้ ...

เสกข้ามปีเลยนะ  องค์รามาวตาร ชุดนี้

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 07:00
เสกข้ามปีเลยนะ  องค์รามาวตาร ชุดนี้

...

บูชาแล้วดูเด่นเป็นสง่า
จะว่าไป ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่าเห็นอาจารย์กำลังนั่งทำพิธีเสกอยู่ในห้อง แล้วพอเสร็จพิธีพี่จ๊อก็บอกว่าใครจองบูชาไว้มารับกลับได้เลยที่นี่ ผมเลยเห็นองค์พระขนาดบูชาสูงประมาณศอกเป็นรูปยืน แรกๆนึกว่ากุมารเทพ แต่มองใกล้ๆคาดว่าเป็นพระรามหรือพระนารายณ์ พอได้เห็นอาจารย์วาดรูปพระนารายณ์แบ่งภาคในถาด มันคุ้นมากๆเลยครับ คล้ายมากๆ ท่ายืนคล้ายกันเลย และพอวันเสกจริงพออาจารย์เสกเสร็จก็บอกว่า ติดต่อจองบูชากับพี่จ๊อได้ที่นี่เลย มันเหมือนเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ แบบในฝันเลย Dejavu แปลกจริงๆครับ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-13 07:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 11:00
บูชาแล้วดูเด่นเป็นสง่า

ลองดูแล้วครับ องค์ศรีราม

เมื่อวานเดินทาง

ไปเจอพี่ท่านหนึ่ง แกบอกว่า..

ไปทำอะไรมา

ทำไมวันนี้ หน้าตาผ่องใส ดูมีบารมี

กว่าครั้งก่อนๆ ที่เคยเจอกัน

69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-13 07:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 22:08
จะว่าไป ก่อนวันที่อาจารย์ทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่า ...

นารายณ์แบ่งภาค
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 07:12
ลองดูแล้วครับ องค์ศรีราม

เมื่อวานเดินทาง

อย่างนี้ผมต้องรีบบูชาซะแล้ว อย่างด่วน อยากมีหน้าตาผ่องใส
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้