ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15022
ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถามหาลาภ ของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
นะโม 3 จบ

อาถรรพณ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง อิสวาสุ

อิ อาถรรพณ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง สุสวาอิ

นะโมเม พุทธ เตเชนะ นะมะพะทะ

สะทะวิปิปะสะอุ  ทิมะสังอังคุ

สังฆะ วิธาปุวะยะปะ อาปามะจุปะ

อะสังวิสุโล ปุสะพุพะ นะชาลิติ

อะระหังสัมมา สัมมานิมามา

อิมานา มหาสะมานา ธะนะโภคา สัมมาอะระหัง

อิติฤทธิชื่น ประสิทธิ ภะวันตุเม

(9 จบ)เช้า/ค่ำ

สวดทุกวัน จะไม่จนเลย วิเศษมากๆ

เอามาจากบอร์ดเก่านะครับ อาจารย์สรายุทธได้เคยให้เอาไว้ครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 17:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut

สวดกี่จบก็ได้ยิ่งมากยิ่งดี แต่มีเคล็บลับ อย่าโลภ

โลภมากมักลาภหาย ตอนสวดอย่าวางจิตให้อยากได้ลาภมากจนเกินไป

ครูบาอาจารย์จึงบอกเสมอ "หมดอยากแล้วลาภมา"

สวดได้ตลอดว่างตอนไหนสวดตอนนั้น ต้องใจรักแล้วศรัทธาในคาถา

คาถาทุกอย่างมันมีดีในตัวของมันเองอยู่แล้ว อยู่ที่ตัวเราจะดีพอคู่ควรกับคาถาหรือเปล่า??

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
น้อมรับ ครับผม
คาถาทางลาภบทสั้นๆของหลวงปู่มีอีกบทครับขออนุญาติอาจารย์สรายุทธนำมาลงณที่นี่ด้วย หลวงปู่ชื่นท่านเรียกบทนี้ว่า พลังโภคทรัพย์ ซึ่งก็ได้ผลดี

คาถาพลังโภคทรัพย์

"ชิตังมุนินทะวะรังพะละมุตตะมัง"

กลัวจะลืมหลงขอลงไว้เถิด

Tim

ท่องบ่นภาวนาคาถา เป็นการฝึกสมาธิ อีกอย่างหนึ่ง

มนต์ทุกบทของหลวงปู่่ชื่นมีความศักดิ์สิทธิ์มาก
ท่านคัดสรรมาดีแล้ว ขอให้ตั้งใจท่องบ่นให้ได้
ถึงยามคับขันนำมาใช้ จะรู้ซึ้งถึงอำนาจแห่งมนต์

By Ajarn Sarayut
   ขอบคุณคร๊าบบ   
สวดทุกวันเลยครับ
สวดแล้วดีจริงครับ
จึงขอบอกต่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้