ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถามหาลาภ ของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
เอาแบบแรงๆนะครับตามปกติมักจะได้ยินเช้าเย็นนั่นคือเช้าเย็นจริงๆ
คือสวดสองรอบ (เช่นวันศุกร์ สวดเช้า 21 จบ และสวดเย็น 21 จบ)
ทีนี้วันพุธมักสวดผิดคือเช้า17เย็น17 เย็นต้อง12
ถ้าคิดจะไม่สวดสองรอบล่ะก็ยังไงๆวันพุธต้องสวดสองรอบครับ(เช้า17เย็น12)
นอกนั้นวันอื่นจะสวดรอบเดียวตามกำลังวันก็ได้

คำว่าตามกำลังวันนั้นไม่ได้หมายความว่าจะสวดแต่แค่เช้าครับ
เช้าด้วยเย็นด้วยจะแน่นมาก ใครจะเช้ากลางวันเย็นก็ได้
เพราะเมื่อสวดทุกวันส่วนมากจะผิดที่ไม่มีกำลังราหู 12จบ( ลืม)
มันซับซ้อนน่ะครับเหมือนถอดรหัส
เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่ทิม
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-6-7 14:03
เอาแบบแรงๆนะครับตามปกติมักจะได้ยินเช้าเย็นนั่นคือเ ...

ขอบคุณครับพี่ทิม
ขอบคุณครับ
สวดทุกวัน ดีทุกวัน
สวดภาวนาทุกวันครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-7 16:10
สวดภาวนาทุกวันครับ

ในบทบูชาตะกรุดหนุนดวงมีอยู่แล้ว ผมเลยควบไปเลย
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-7 16:26
ในบทบูชาตะกรุดหนุนดวงมีอยู่แล้ว ผมเลยควบไปเลย {:5_174: ...

ยิ่งปืนนัดเดียว...
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-16 20:13
ยิ่งปืนนัดเดียว...

ได้นกสามตัว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้