ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถามหาลาภ ของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-20 23:14
คาถาทางลาภบทสั้นๆของหลวงปู่มีอีกบทครับขออนุญาติอาจ ...

จตุโรบังเกิดทรัพย์
โพไซดอน ตอบกลับเมื่อ 2013-5-4 14:56
จตุโรบังเกิดทรัพย์

ประมานนั้นครับแต่จตุโรบังเกิดทรัพย์มีคาถาอื่นอีก เข้าใจว่าคำ่จตุโรบังเกิดทรัพย์อาจเป็นชื่อยันต์ซะมากกว่า ผมก็รู้ว่าคาถานี้มีในตำราอื่นแต่หลวงปู่เรียกพลังโภคทรัพย์ เมื่อใช้ดูมีผลทางได้เงินสดครับ เคยลองสวด1,099จบแต่ดูเงียบกว่า108จบ สวด1,099จบอาจจะต้องสวดติดๆกันนานๆก็ได้ แต่ถ้าสวดธรรมดาไม่มากนักจะเห็นผลดีชัดง่ายๆมีพลังโภคทรัพย์กับกำลังโภคทรัพย์ บทกำลังโภคทรัพย์ผมใช้ไม่เป็น
สวดทุกวันดีทุกวัน
สวดทุกวันติดต่อ อย่าขาดอย่าลืม

สวดได้ทุกที่ทุกเวลาที่เหมาะสม

การเงินจะไม่ขาด ครับ

Ajarn Sarayut
จะขอกล่าวถึงการสวดคาถามหาลาภของหลวงปู่ชื่นแบบง่ายๆแต่มีหลักการซักนิด
การสวดนั้นให้ทำใจกลางๆสบายๆไม่ต้องหวังหรือห่วงใดๆแล้วจึงสวดที่เรียกกันว่าตามกำลังวัน แค่เช้าและเย็น ช่วงเย็นก็หาจังหวะว่างสวดเอาเองแล้วแต่สะดวกกันตั้งแต่สามถึงห้าโมงถ้าเลยไปก็ไม่เป็นไรนักแต่ต้องเช้าและเย็น
วันอาทิตย์สวด 6 จบ
วันจันทร์สวด 15 จบ
วันอังคารสวด8  จบ
วันพุธสวด 17 จบ
วันพฦหัสสวด 19 จบ
วันศุกร์สวด 21 จบ
วันเสาร์สวด 10 จบ
สวดแล้วใจสงบเป็นปกติเท่านั้นและใช้จ่ายปกติตามความจำเป็นอย่าไปหวังจี้ลนคาถา
เก็บตังค์ไว้ทำบุญเจ้ากรรมนายเวรที่เป็นเจ้าหนี้บ้างขออโหสิกรรมและมาอนุโมทนาบุญที่เราทำจะได้บุญสองกำลัง

แนะนำบทสวดก่อนอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร
นะโม 3 จบ
ขันธะปะริตตัง ฉัททันตะปะริตตา ปะรัง
วิปัตติปะฏิพาหายะ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา สัพพะทุกขะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง
วิปัตติปะฏิพาหายะ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา สัพพะภะยะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง
วิปัตติปะฏิพาหายะ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา สัพพะโรคะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

บทนี้แม้เจ้ากรรมนายเวรไม่อยากรับก็ต้องรับโดยดี
ต้องทำบุญให้เพราะไม่งั้นได้ลาภแล้วพวกมาแกล้งมากวนเหมือนรีบมาทวง

ทำบ่อยๆเสริมด้วยเบิกบุญส่งบุญก็ยิ่งเร็วขึ้นไปอีกที่สำคัญคือสำนึกผิดว่า
จะไม่่ทำอีกจากใจอันนี้ต้องขออำนาจพระรัตนตรัยมาช่วยตอนอฐิษฐานขออโหสิกรรม

ว่าขอให้ข้าพเจ้าอย่าล่วงเกินท่านทั้งหลายในลักษณะที่เคยทำไปอีกเลย
สวดมนต์แล้วท้ายๆก็มีบทนี้สามจบ(ขันธปริตตังฯ) นั่งสมาธิภาวนาคาถาว่า

พุทโธ กัมมัฐฐาโม กรรมะจุติ สัมพุทโธ

จนเสร็จก็จะเป็นตอนเบิกบุญส่งบุญอฐิษฐานขออโหสิกรรมและอวยพรเขา
มันยาวครับอธิบายลำบากต้องไปเรียบเรียงมาอีกที
เอาตรงคาถาขันธปริตตังฯ กับคาถาตอนนั่งสมาธิก่อน ฝึกตรงนี้ก่อนครับ
แล้วอุทิศบุญส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรของปัญหาอะไรในชีวิตก็ว่าไปแล้วอฐิษฐานขออโหสิกรรม

การสวดคาถามหาลาภต่างๆ ยังมีอีกแบบที่เราๆท่านๆอาจจะไม่ทราบ
นั่นคือสวดให้เจ้าหนี้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโดยส่งโชคลาภจากคาถาให้เจ้าหนี้เจ้ากรรมนายเวร
และขอระงับโทษจากท่านก่อนจึงสวดให้ตนเองตามปกติ หลายคนอาจจะไม่เข้าใจว่าทำไม
จึงขอยกตัวอย่างให้ทราบว่าบ่อยครั้งการสวดมนต์ดีๆยิ่งสวดยิ่งซวยเพราะเจ้ากรรมนายเวรมามาทำ
คล้ายว่าเราจะได้ดีเขาก็รีบมาทวง ในบางกรณีเราจะได่ลาภก็มีเหตุพลาดไป
บางทีสวดๆไปถึงเวลาได้ก็มีเหตุให้กลับกันลาภเล็กๆน้อยๆบางทีไม่ขวาง
เพราะไม่ได้ทำให้เราได้ิิดิบได้ดีอะไรบางทีก็ขวางแล้วแต่ปัจจัยเหตุแห่งเจ้ากรรมนายเวร
บางคนทำบุญๆไม่เท่าหนี้ที่ต้องชดใช้แล้วขออโหสิกรรมเขาก็ไม่ยกโทษให้สู้คอยจองเวรให้สาสมดูคุ้มกว่า
จึงนำเกล็ดความรู้เล็กๆน้อยๆมาให้ปฎิบัติตามอัตภาพ
ยังไงๆก็เกี่ยวข้องกับการปฎิบัติประจำวันที่ทำกันอยู่
เช่นการสวดมนต์อย่างน้อยเราจะได้อะไรเราก็แบ่งให้เขาทุกวัน

สวดมนต์ใดๆก็ดีเราก็ขออวยพรให้เจ้ากรรมนายเวรได้นะ ส่งบุญพร้อมอวยพรแล้วก็ขอขมากรรม
เข้ามาโพสขยายความกันเองก็ได้ เผื่อจะมีบทประมวลเป็นใจความชัดเจน ส่งบุญก็ว่า

ด้วยอำนาจพระพุทธคุณ ด้วยอำนาจพระธรรมคุณ ด้วยอำนาจพระสังฆคุณ
ข้าพเจ้าขอส่งบุญและอานิสงค์แห่งพระคาถานี้ส่งลาภให้เจ้ากรรมนายเวรที่เป็นหนี้ในขณะนี้ที่
จะมีผลขัดลาภของข้าพเจ้า ด้วยอำนาจพระพุทธคุณ ด้วยอำนาจพระธรรมคุณ
ด้วยอำนาจพระสังฆคุณ ข้าพเจ้าขออวยพรให้ท่านเจ้ากรรมนายเวรจงมั่งมีศรีสุข
ข้าพเจ้าขอขมากรรมที่ข้าพเจ้าล่วงเกินกับท่านไปด้วยเถิด (ประมาณนี้ครับ)

Tim

ขอบคุณครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-28 13:08
จะขอกล่าวถึงการสวดคาถามหาลาภของหลวงปู่ชื่นแบบง่ายๆ ...

ขอบคุณครับ
เรื่องสวดเช้าและเย็นนี่ถ้าวันพุธเช้า17  จบ พุธเย็น(มืด) 12 จบ
ไม่ใช่เช้า17  เย็น(มืด) 17
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-6-7 13:09
เรื่องสวดเช้าและเย็นนี่ถ้าวันพุธเช้า17  จบ พุธเย็น(มื ...

แล้วถ้าวันอื่นๆล่ะครับ เช่นวันศุกร์ สวดเช้า 21 จบ และสวดเย็น 21 จบ

หรือว่าเช้าเย็นจะสวดเท่าไหร่ก็ได้ ขอให้รวมกันได้ 21 จบ แบบไหนครับพี่ทิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้