ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 11958
ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่นมีพระแนวบู๊ คงกระพัน มหาอุตบ้างไหม

[คัดลอกลิงก์]
ผมเองรู้จักหลวงปู่ชื่นจากที่ท่าน สร้างพระและวัตถุมงคลไปในแนวเมตตา ค้าขายเจรจา มหาเสน่ห์ โชคลาภ ซึ่งออกกระแสเมตตาทั้งสิ้น
เลยอยากถามท่านผู้รู้ และขอคำแนะนำ หากจะหาวัตถุมงคลในแนวบูี คงกระพัน มหาอุด ฮึกเหิมควรจะเป็นรุ่นไหนครับ แถมด้วยประสบการณ์ยิ่งแจ่มเลย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครื่องรางตะกรุด ผ้ายันต์ ก็ได้นะครับ
หนุมาน, ตะกรุดลิงลมตรวนโศกา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 02:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 01:37
หนุมาน, ตะกรุดลิงลมตรวนโศกา

ตะกรุดลิงลมตรวนโศกา เพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรกจากพี่ทิม พออธิบายรายละเอียดหรือมีภาพประกอบไหมครับพี่ทิม
พระยอดขุนพล
อันนี้จากประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ
พระหลวงปู่ติดตัวไว้ไม่ต้องลุยครับ เพราะไม่มีคนกล้ามาหาเรื่อง
ขนาดไปหาเรื่องกะเขาซึ่งหน้าเขายังไม่เอาด้วยเลยครับ
ฉะนั้นห้อยพระหลวงปู่แล้วจะบู๊ยากครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 08:44
อันนี้จากประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ
พระหลวงปู่ติดตัวไ ...

เห็นตามนั้นครับ บางเรื่องท่านจะไม่ให้เกิดเหตุร้ายครับ
อยากทราบเป็นความรู้ครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่  เกือบทุกรุ่น  ไม่ได้มีแค่เมตตา  เจรจา  ค้าขายอย่างที่เข้าใจนะคับ   ท่านยังมีปกปักษ์รักษา  แคล้วคลาด  กันคุณกันของ  ไม่จำเป็นต้องบู๊หรอกคับ   อาจารย์เคยกล่าวว่า   การไม่สร้าง  ไม่ก่อเวรซึ่งกันและกันจะดีกว่าคับ   ลองคิดให้ลึกจะเข้าใจที่  หลวงปู่และอาจารย์เคยบอกเล่ากันเอาไว้
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 08:44
พระหลวงปู่ติดตัวไ ...

พี่sriyan3  มาหาเรื่องผม.....ผมก้อไม่สู้ค๊าบ....ให้พี่เมธสู้แทนดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้