ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่นมีพระแนวบู๊ คงกระพัน มหาอุตบ้างไหม

[คัดลอกลิงก์]
เค้าว่ายอดขุนพล สะกดทัพ ก็น่าจะอยู่ในสายบู้มั้งครับ
แต่ท่านก็น่าจะบรรจุมนต์ แคล้วคลาด คลาดแคล้ว ไว้หมดและคร๊าบบ

แคล้วคลาด คลาดแคล้ว

ไม่โดน ไม่เจอ ไม่เจ็บ โดยไม่รู้ตัว
หากห้อยพระหลวงปู่แล้วไม่มีประสบการณ์
และก็ไม่เจอเรื่องร้ายๆ ก็ถือว่าดีแล้วเนอะ อิอิ

ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 10:24
พี่sriyan3  มาหาเรื่องผม.....ผมก้อไม่สู้ค๊าบ....ให้พี่เมธส ...

พี่เมธแกคุยไม่รู้เรื่อง คนมาหาเรื่องอาจจะงงมึนได้
เรื่องบู๊ต้องถามครูเจี๊ยบ ประสบการณ์เพียบ
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 11:53
ตะกรุดลิงลมตรวนโศกา เพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรกจาก ...

อ่าห์...หนุมานครับ หนุมานเหนียวทรหด โดนปืนไล่ยิงไม่เป็นไรหนีวิ่งขึ้รถเมล์แถมตกลงมายังวิ่งได้ต่อ เอาไว้เป็นอันดับหนึ่งขาบู๊ ถ้าไม่บู๊ก็ห้อยได้พิ่งได้ร้อยแปด เอาแค่นี้นะ ถ้าเป็นพระก็ยอดขุนพล และที่แน่ๆพระชัยวรมันครับ หลวงปู่ทำบู๊ได้ครับและถึงขีดสุดแต่ท่านไม่ทำเพราะมันแรงจนทำให้แข็งห้าว ท่านใช้คำว่ากลายเป็นคนดื้อ พิจารณาดูนะ โฉลกจะไปเหมาะกับตำรวจและทหารไง คนธรรมดาจะใช้ไปทำไม ลำบากตัวและผู้อื่นเปล่าๆจริงมั้ย ท่านจึงเน้นแบบเด่นสอดคล้องสภาพชนปัจจุบัน แต่ถ้าถึงคราวต้องบู๊ก็เลือกที่บอกไป
ต้องมั่นใจด้วยถึงดึงอานุภาพได้ฉมัง หนึ่งรุมสิบ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 08:44
อันนี้จากประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ
พระหลวงปู่ติดตัวไ ...

ไม่บู๊ก็จริงครับ
แต่ไม่เคยเกรงกลัวใคร

หลวงปู่จะให้คนที่บูชามีเมตตากับตัวมากกว่า
ไปที่ไหนคนก็รัก ไปที่ใดคนก็เมตตา ช่วยเหลือ

มิใช่ไปแล้วมีแต่คนอยากลองของ เหนียวได้แกร่งได้ เค้ามีวิธีแก้หมดครับ
ของแข็งเจอของอ่อนก็ยอมสยบ.. แข็งมาอ่อนตอบ
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 10:24
พี่sriyan3  มาหาเรื่องผม.....ผมก้อไม่สู้ค๊าบ....ให้พี่เมธส ...

มาเลย...ใครจะวิ่งเร็วกว่ากัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 10:46
พี่เมธแกคุยไม่รู้เรื่อง คนมาหาเรื่องอาจจะงงมึนได้  ...

ไม่รู้จังมนต์จังั้ง ซ่ะแล้ว
โดนเข้าเป็นมึน โดนเข้าเป็นหงวยงง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 21:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชี้แนะ และทุกความคิดเห็นครับ ตัวผมเองช่วงนี้ก็แขวนยอดขุนพลอยู่ ลองสังเกตสภาวะต่างๆของตนเองรู้สึกค่อนข้างจะปลีกตัวครับไม่ชอบเข้าหาใคร กับลูกน้องผมก็นิ่งๆขึ้นไม่ค่อยจะเล่นหัวด้วย คุยแต่งานล้วนๆ  เหมือนอยากอยู่นิ่งๆสงบๆ ไม่ไปวุ่นวายกะใคร มีอะไรมากระทบกระทั่งจะนิ่งไม่โต้ตอบครับ สงบสยบเคลื่อนไหว จนคู่กรณีต้องเอ่ยปากถามเราเองก่อน ก็เป็นสภาวะของจิตที่คงทีที่ดีครับ
พระยอดขุนพลกับหนุมานและพระเจ้าชัยวรมัน มีกระแสคงกะพันแบบซ่อนๆอยู่ ไม่โจ้งแจ้ง ส่วนใหญ่จะหนักไปทางป้องกันเหตุร้าย หลวงปู่ท่านคงไม่ต้องการให้ไปตีกับใคร
มีมิตรดีกว่ามีศัตรู ...ผมว่า นี่คือ หนึ่งในจุดประสงค์ของวัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้