ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่นมีพระแนวบู๊ คงกระพัน มหาอุตบ้างไหม

[คัดลอกลิงก์]
แต่อยากได้เหนียวบ้างยามโดน ผบทบ จับได้ว่าแอบไปลั้นลา
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 10:04
แต่อยากได้เหนียวบ้างยามโดน ผบทบ จับได้ว่าแอบไปลั้นล ...

ก็อย่าให้จับได้สิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 10:44
ก็อย่าให้จับได้สิ

จับได้ก็รับครึ่งนึง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 12:06

ถ้าจับได้คาหนังคาเขา แระเริ่มเลี้ยงเป็ดมะไหร่พี่เตรียมใจได้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 12:06

รับสารภาพ ลดโทษกึ่งนึง
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-30 10:10
มีแต่กัลยาณมิตรย่อมดีการมีศัตรูครับ ...

สาธุ
ทำตาแววๆ อยากได้เหนียวหรือแคล้วคลาดดีครับ
จริงๆ ถ้าเมตตาสูงๆกับแคล้วคลาดนี่ ไม่ต้องเหนียวแล้ว เห็นหน้าก็ใจอ่อน เต็มที่ก็รอดตัว
ห้อยพระหลวงปู่มาก็หลายปี ยังไม่เคยเลือดตกยากออกนะครับ
คงกระพัน มหาอุตหรือเปล่า
ล่าสุด ซุ่่มซ่าม รีบวิ่งขึ้นห้อง
เอาหัวไปโขกกับประตูเหล็ก "ปัง"
หน้าผากเป็นรอย ยาว 2 นิ้ว ตอนแรกมีแต่รอยเส้นแดงๆ นึกว่าแผลแตกแน่ๆ
แต่จับๆดูก็แค่ ช้ำๆ ตอนนี้ ผ่านมา 2 วันตกสะเก็ดละ
ผมก็มาระลึกว่า แบบนี้ จะเรียกกว่าหนังเหนียวก็ได้นะ ไม่มีเลือด แผลไม่มี แต่โนปวดไปหลายวัน
ถามว่า "ห้อยพระอะไร"  
ตอบได้ว่า " คอเปล่า พระยังไม่ได้ห้อย ครับ" มันยังเช้าอยู่อ่ะ เพิ่งตื่นลงไปทำธุระที่รถ
แต่คิด่ว่าน่าจะเป็นน้ำมนต์ที่อาจารย์เมตตา อาบให้ในวันพิธีต่างๆ
สาธุครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-11-26 08:18
ห้อยพระหลวงปู่มาก็หลายปี ยังไม่เคยเลือดตกยากออกนะค ...

ผมว่าท่านเป็นสายมหาอุตได้เหมือนกัน แต่ยุคปัจจุบัน หากินหาเงินใช้ ไม่ได้ตีแทงกับใคร ท่านเลยเน้นเมตตาโชคลาภให้

ถ้าท่านไม่เป็นสายมหาอุตบ้าง ท่านจะเอาอะไรลงให้นักมวยหลายๆ คน จนสิงห์มณี จัดแชมป์ไปแล้ว เนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้