ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แปดหมื่นปีจะบินมาโลกมนุษย์ครั้งหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
แผ่นอักขระเลขยันต์ที่ลงพระเวทย์มากมายจากเกจิทั่วประเทศเลยครับ

โหยยยยยยย จัดเต็มจังเลยอะครับ ไม่เก็บไว้หล่อรุ่นอื่นเลยหรอครับพี่ๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:22
เอ๋ หลวงปู่ชื่น ท่านเคยสร้างองค์พ่อศรีชัยวรมันมาแล้ ...

แม้นแต่พระแร่โคตรเศรษฐีแม่ชีประทุมก็มีอยู่ในอณูเนื้อชนวนก้อนนี้
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:27
แผ่นอักขระเลขยันต์ที่ลงพระเวทย์มากมายจากเกจิทั่วปร ...

แหมๆๆ ก็เทวานิมิตฤกษ์แปดหมื่นปีมีครั้ง

ต้องจัดหนักครับ
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:23

แบบนี้ก็แสดงว่า ในกิ่งหล่อก็ต้องมี ตะปูตรึงปลียอดพระบรมธาตุ ผสมอยู่ด้วยใช่ไหมครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Agaligo เมื่อ 2013-7-5 12:39

โหยยย ตะกรุดอะไรกันครับเนี่ยเยอะมากเลยคร๊าบบ

ทราบมาว่ามีพี่บางคนเทของสะสมหมดหน้าตัก

เพื่อให้ท่านอาจารย์สรายุทธสร้างของดี ไว้ช่วยเหลือคน

น่านับถือจังครับ ทราบมาว่าทุกชิ้นล้วนเป็นของสะสมมาชั่วชีวิต

มิช่ายเหมาจากตลาดมาหล่อสร้างภาพนะครับเนี่ย

เห็นว่ามีตะกรุดบางดอกไม่ละลายซ่ะด้วย น่าจะเป็นของอดีตเกจิผู้มีพลังจิตเข้มขลังสมัยก่อนแน่เลยครับ

ฮ่าๆ แอบเห็นหัวด้ามตาลปัตร ซ่ะด้วย น่าจะเป็นเคล็ดการปัดสิ่งชั่วร้าย ชิมิครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:36
แบบนี้ก็แสดงว่า ในกิ่งหล่อก็ต้องมี ตะปูตรึงปลียอดพ ...

ใครว่าเจ้หนูโง่
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:33
แหมๆๆ ก็เทวานิมิตฤกษ์แปดหมื่นปีมีครั้ง

ต้องจัดหนั ...

ชนวนมวลสารเก่า ตะกรุดเก่า ขันสำริด แผ่นจาร ฯลฯ เยอะจริงๆ กว่าช่างจะหลอมเสร็จหมด ใช้เวลานานมากๆ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:37
โหยยย ตะกรุดอะไรกันครับเนี่ยเยอะมากเลยคร๊าบบ

ทราบม ...

โห!!!  สงสัยแปดหมื่นปีจะมีครั้งจริงๆ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:40
ชนวนมวลสารเก่า ตะกรุดเก่า ขันสำริด แผ่นจาร ฯลฯ เยอะ ...

วันเสาร์นี้เจ้หนูไม่ว่างใช่ ป่ะ???
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:44
วันเสาร์นี้เจ้หนูไม่ว่างใช่ ป่ะ??? ...

ว่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้