ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แปดหมื่นปีจะบินมาโลกมนุษย์ครั้งหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 11:56
ไชโย!!!!   เสาร์นี้เจ้หนูไม่ว่าง

ว่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:02
กัปตันคร้าบบบบบ ฝากจองด้วย 1 องค์  ...

มาจองด้วยตนเองดีกว่าครับ
ช่วงนี้กัปตันเดินทางออกทะเลบ่อยๆ
สติสตังไม่ค่อยดี
เดี๋ยวพลาดโอกาสดีๆไป
ถ้าพลาดครั้งนี้อีกแปดหมื่นปีเจ้หนูค่อยมาจองใหม่

พอจะทราบมาว่า ถ้าจะหล่อพระกริ่งให้ดีต้องมี
ยันต์ 108 และ นะ 14 นะ ใช่หรือเปล่าครับ

ยันต์ 108

1. พระยันต์ ชื่อ พระพุทธคุณ 7 พระยันต์ มีคุณหาที่สุดมิได้ 7
2. พระยันต์ ชื่อ ปทุมจักร์ 5 พระยันต์ มีพระคุณประเสริฐวิเศษนัก 5
3. พระยันต์ ชื่อ ไตรสรณาคม 5 พระยันต์ มีคุณอันประเสริฐ 5
4. พระยันต์ ชื่อ สุกิติมา 2 พระยันต์ เป็นเมตตามหานิยม 2
5. พระยันต์ ชื่อ พระรัตนตรัย 1 พระยันต์ เป็นอุดมมงคล 1
6. พระยันต์ ชื่อ มงกุฏพระเจ้า 1 พระยันต์ เสริมสร้างสวัสดิมงคล 1
7. พระยันต์ ชื่อ บารมี 30 ทิศ 1 พระยันต์ เสริมสร้างตะบะเดชะ 1
8. พระยันต์ ชื่อ โสฬสมงคล 1 พระยันต์ เป็นมหามงคล 1
9. พระยันต์ ชื่อ จตุโร 1 พระยันต์ ทำให้บังเกิดทรัพย์ 1
10. พระยันต์ ชื่อ พระพุทธเจ้า 28 พระยันต์ กันสรรพอาวุธ และภัยต่างๆ 28 พระองค์ 28
11. พระยันต์ ชื่อ นวภา 23 พระยันต์ กันอมนุษย์ สัตว์ร้าย เขี้ยวงา กันเสนียด ชนะความ 23
12. พระยันต์ ชื่อ จักรสิรโลก 9 พระยันต์ เข้าสู่สงครามแคล้วคลาดคมอาวุธประเสริฐนัก 9
13. พระยันต์ ชื่อ ภควัมบดี 5 พระยันต์ ป้องกันสรรพอาวุธทั้งปวง 5
14. พระยันต์ ชื่อ พระนรา 5 พระยันต์ กันภัยต่างๆ 5
15. พระยันต์ ชื่อ ปถมังพระเจ้า 5 พระยันต์ แคล้วคลาดคมอาวุธทั้งปวง 5
16. พระยันต์ ชื่อ องครักษ์ 4 พระยันต์ คุ้มภยันอันตรายทั้ง 4 ทิศ 4
17. พระยันต์ ชื่อ จตุราวิยสัจ 2 พระยันต์ " นะบังไตรภพ - นะบังเมฆา - นะสะท้านดินไหว - นะกำจัด - นะปิด - นะปิดอากาศ - นะล้อม 2
18. พระยันต์ ชื่อ นวโลกุตรธรรม 1 พระยันต์ กันสรรพโรค 1
19. พระยันต์ ชื่อ ฆเฏสิ 1 พระยันต์ กันโจรภัยทั้งปวง 1
20. พระยันต์ ชื่อ ชฏามหาพรหม 1 พระยันต์ คุ้มภัยทั้งปวง 1

นะ 14

• นะบังสมุทร์
  • นะนาคบาศก์
  • นะวชิราวุธ
  • นะหนุ
  • นะกำจาย
  • นะปรีชาทุกทิศ
  • นะครอบจักรวาล
  • นะบังไตรภพ
  • นะบังเมฆา
  • นะสะท้านดินไหว
  • นะกำจัด
  • นะปิด
  • นะปิดอากาศ
  • นะล้อม

พอจะทราบมาว่า เคล็ดลับการหล่อพระของหลวงปู่ชื่น
จะขาดขันสำริดเสียไม่ได้ใช่ป่ะครับ
จะได้ทำอะไรก็ มีความศักดิ์สิทธิ์ สัมฤทธิ์ผล

ทราบมาว่าองค์ท่านพระเจ้าชัยวรมัน
เคยสร้างตรีศูลให้ลูกสาวสุดที่รักของท่านด้วย
ตรีในรูปนี่มีนัยความหมายอะไรหรือเปล่าอะครับ

เอ๋ ชนวนก้อนใหญ่ ไม่ทราบว่ามีมวลสารอะไรบ้างหนออออ ช่างดูเข้มขลังยิ่งนัก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:08
มาจองด้วยตนเองดีกว่าครับ
ช่วงนี้กัปตันเดินทาง ...

กลัวไปจองไม่ทันจุงเบย แปดหมื่นปี สร้างร้อยกว่าองค์เอง จะเหลืออีกกี่องค์ครับเนี่ย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:03
ว่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ...

เซ็งเป็ด
เอ๋... หลวงปู่ชื่น ท่านเคยสร้างองค์พ่อศรีชัยวรมันมาแล้วครั้งหนึ่ง
ซึ่งเป็นที่ตามหามาครอบครองกันมาก ใครมีก็ต่างหวงแหน
รุ่นใหม่นี้ ถ้าขาดชนวนมวลสารเดิม ก็รู้สึกว่า...อาจจะขาดๆอะไรบางอย่างใช่ป่ะคร๊าบบ

ชนวนมวลสารเก่า พระเจ้าศรีชัยวรมันรุ่นแรก ที่ว่ากันว่าอยู่ในมวลสารรุ่นนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

x
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:17
พอจะทราบมาว่า เคล็ดลับการหล่อพระของหลวงปู่ชื่น
จะขา ...

หมายความว่า

ราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ์
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-7-5 15:03
Agaligo ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 12:10
พอจะทราบมาว่า ถ้าจะหล่อพระกริ่งให้ดีต้องมี
ยันต์ 108  ...

สำนักนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องมวลสาร

จัดหนักจัดเต็ม ทุกครั้งอยู่แล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้