ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6382
ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม หนุมาน หลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับผมเป็นน้องใหม่ครับ อยากสอบถามครับว่าหนุมาน หลวงปู่ชื่น แต่ละรุ่น ราคาอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ พอดีว่าจะหาเก็บมาใช้นะครับ ขอบคุณครับ
หลายตังค์ครับ แต่รู้สึกเขาจะไม่นิยมสอบถามราคากันในเวปนะครับ ต้องแสดงตัวแล้วคุยกันหลังไมค์ อะไรแบบนั้นมั้งครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-21 11:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-5-21 11:27
หลายตังค์ครับ แต่รู้สึกเขาจะไม่นิยมสอบถามราคากันใน ...

ขอโทษทีครับพอดีผมก็ไม่รู้จะไปสอบถามที่ไหนนะครับ
หนุมานของหลวงปู่ ราคาบูชาตอนนี้ก็ประมาณหลักหมื่นปลายๆครับ เรื่องราคาก็แล้วแต่ตกลงน่ะครับ ประเด็นคือหายากนี่ซิครับ ไม่ค่อยมีหมุนเวียนนัก ส่วนใหญ่เก็บกันเงียบๆ ไม่ค่อยมีใครปล่อย อยากได้ต้องใจเย็นๆครับ รอ

หากไม่ต้องการรอ แนะนำหนุมานเนื้อผงที่อาจารย์สรายุทธสร้างครับ ราคาค่าบูชาไม่แพงครับ ใช้ได้ไม่แพ้กัน ผงมวลสารดีและหายากทั้งนั้น ลองศึกษาข้อมูลดูครับ
ถ้าเป็นหนุมานลอยองค์  ของหลวงปุ่หายากคับ  ราคาก็หลักหมื่น และอาจจะถึงสอง  ของหายากผู้ที่มีต่างก็เก็บกันแบบหวงแหนคับ
ถ้าเป็น หนุมานเหรียญกระทะต้องลองสอบถามทางพี่จ้อดู  ว่ายังพอมีเหลือไหม
ถ้าเป็นลูกอมหนุมานสะกดทัพ  บอกได้ว่าหาของแท้ยากคับ  ส่วนใหญ่ทำเสริม
ถ้าให้แนะนำ  ก็หนุมานเนื้อผงรุ่นอาจารย์สรายุทธสร้างนี่เลยคับ  มวลสารหลวงปู่แท้ๆ  และมีประสปการณ์จากผู้นำไปใช้ออกมาเรื่อยๆเลย  นำมาลงไม่หมด  ตอนนี้ก็คงเหลือไม่มากนัก ลองติดต่อพี่จ้อ (นางฟ้าใจดี)ของพวกเรา  ตามเบอร์ที่อยู่ในเวปฯได้ตลอดคับ
หนุมานแบบลอยองค์ น่าจะอยู่ประมาณ 20000
ของดีครับ ผมได้มาหลายปีแล้ว ตอนนั้นก็เป็นหมื่นแล้ว มีตัวตน ไม่ธรรมดา
หนุมานหลวงปู่ชื่น ไม่ว่าจะเป็น ลอยองค์ เหรียญกะทะ ลูกอม ตอนนี้หายากมาก ( แท้ ) ถ้าได้ราคาก็สูงโดยเฉพาะลอยองค์ ครับ ...แนะนำ หนุมานที่อาจารย์สรายุทธจัดสร้างผมว่าใช้ทดแทนของหลวงปู่ชื่นได้เลยแถมราคาไม่สูงด้วย ....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-5-25 08:39

เมื่อก่อนตามหาของๆหลวงปู่เหมือนกัน แต่สู้ราคาไม่ไหว บ้างก็ตัดใจเอามาเหมือนกัน แต่ก็นะ ความรูสึกก็ยังไม่โดนใจ คือไม่ปรูดปราดแว็บวิ๊ง คือไม่ค่อยทันใจเท่าไหร่ หรือผมพวกบารมีไม่ถึงหรือป่าวก็ไม่รู้ หรือเป็นเพราะไม่ได้เห็นด้วยตาเนื้อถึงการทำจึงไม่ค่อยรู้สึก ที่สำคัญ ผมไม่ได้รู้จักหลวงปู่ชื่นเลย เข้ามาสำนักก็งง หลงทางมาแท้ๆ  ผมเห็นหลวงปู่ผ่านทางอาจารย์   และของอาจารย์  ผมเห็นด้วยตาเนื้อ สัมผัสได้ถึงการทำ  บางองค์มีส่วนร่วมด้วย (ร่วมนั่่งมองเขาทำ... 555) แถมตอนแอบไปหาอาจารย์ อาจารย์นั่งเสกอยู่อีกต่างหาก ก็เลยชอบของอาจารย์เป็นพิเศษ   
   เมื่อก่อนเคยอยากได้ สาวสาวหมู่บ้าน ชมตลาด น้ำผึ้ง ฯลฯ แต่ตอนนี้ผมชอบของอาจารย์มากมาย ไม่แพงแถมโดนใจ รวดเร็ว
  แต่หากมีกำลังก็เก็บของหลวงปู่ไปครับ ดีอยู่แล้ว ถ้าแท้นะ  แต่ตัดปัญหาแท้ไม่แท้ ก็ติดต่อพี่จ๊อเลย  ส่วนผมเก็บของอาจารย์ สบายใจ สบายเป๋า แถมโดนใจมากมาย
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 09:15
เมื่อก่อนตามหาของๆหลวงปู่เหมือนกัน แต่สู้ราคาไม่ไห ...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้