ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม หนุมาน หลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
หนุมานลอยองค์ผมก็ได้มาหลักหมื่น แรงจริงแรงจัง จนโดนยึดไปนานแล้ว ไม่มีวี่แววจะได้คืน ตอนนี้ก็ใช้หนุมานเนื้อผงของอาจารย์ แรงฝุดๆเหมือนกัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 10:20
หนุมานลอยองค์ผมก็ได้มาหลักหมื่น แรงจริงแรงจัง จนโดน ...

ไหนพี่เคยบอกว่า ชอบแขวนเดี่ยวไง ถ้าห้อยหนุมานเนื้อผงแล้ว พระรามเนื้อเงิน ขอนะ นะ นะ ขอนะ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 10:27
ไหนพี่เคยบอกว่า ชอบแขวนเดี่ยวไง ถ้าห้อยหนุมานเนื้อผงแล้ว พระรามเนื้อเงิน ขอนะ นะ นะ ขอนะ

นั่นของรักของหวง คล้องบูชาทุกวัน รักมากๆ ไม่ให้หรอก อิอิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 10:51
นั่นของรักของหวง คล้องบูชาทุกวัน รักมากๆ ไม่ให้หรอก อิอิ

ได้ข่าวว่ามีหนุมานลอยองค์ของหลวงปู่นี่นา โดนยึดอ่ะดิ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-24 16:02
ได้ข่าวว่ามีหนุมานลอยองค์ของหลวงปู่นี่นา โดนยึดอ่ะดิ

นั่นไง ลั้นลาจัด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 00:26
นั่นไง ลั้นลาจัด

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 14:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ ตอนนี้ผมเช่า

หนุมานเนื้อผง,พระศรีราม,ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ,ขุนแผนแสนตรีเวทย์     

มาแล้วมีเคล็ดวิธีใช้หรือคาถาไหมครับ ^_^ ขอบคุณครับ
thaigamesthai ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 14:08
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ ตอนนี้ผมเช่า

หนุมานเนื้อผ ...

โอววว เลือกไม่ถูกเลยนะครับ

เป็นผมนี่รักพี่เสียดายน้องเลย องค์พระศรีรามก็สุดยอด ศัตรูภัยพาล ดิ้นแล้วดิ้นอีก แถมมีบารมีีเป็นที่เกรงใจ

แสนตรีเวทย์ก็ครบสูตร ทั้งโชคลาภ คุ้มครอง และลั้นๆ ลา
เคล็ดลับการใช้วัตถุมงคลอันดับแรกคือศรัทธา ศรัทธาในผู้สร้าง แล้วศรัทธาในตัวของที่ใช้ คนที่ใช้แล้วเห็นผล ก็เพราะเขาศรัทธา และผมขอแยกคำว่าศรัทธาออกเป็นลำดับดังนี้
1)พวกที่สัมผัสพลังได้  พวกนี้ได้เปรียบครับ เพราะเขาสัมผัสได้ เขาเลยไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตารอประสบการณ์ หรือคาดหวังว่า จะไปในทางใด จิตใจว่างเปล่า ไม่คาดหวัง รู้อยู่แล้วถึงพลัง ก็เลยศรัทธา ประสบการณ์ต่างๆเลยตามมา
2)พวกสัมผัสพลังไม่ได้ แต่ศรัทธาแบบไม่สงสัย มั่นใจในผู้สร้าง มั่นใจในของที่ใช้ ขอได้บ้าง ไม่ได้ตามปรารถนาบ้าง แต่ก็รักและศรัทธาอยู่ พวกนี้ใช้ของขึ้นมาก ของแรงมาก ประสบการณ์เยอะมากๆ
3)พวกหวังแค่ปาฏิหาร  พวกนี้ไม่ศรัทธา หวังเพียงอิทธิคุณ หวังจะได้ประสบการณ์อย่างนั้นอย่างนี้ ขอไม่ได้ก็ทิ้ง ขายต่อเป็นต้น  พวกนี้ใช้อะไรก็ไม่ขึ้น
4)พวกนี้คือพวกเดียวกับผมเอง คือไม่เชื่ออะไรง่ายจนกว่าจะเห็น นี่คือข้อเสียของผมที่ใช้ของหลวงปู่ไม่ค่อยขึ้น เพราะผมไม่รู้จักหลวงปู่เป็นส่วนตัว ฟังคนอื่นเล่าก็ไม่ค่อยเชื่อ  จะเชื่อต่อเมื่อเห็น หรือรู้จักเท่านั้น แต่ก็ถือว่าผมโชคยังดีที่ได้รู้จักอาจารย์ และมีโอกาสได้เห็นสิ่งต่างๆที่อาจารย์และพี่ๆน้องๆตั้งใจทำ  ทำให้ผมเกิดศรัทธาในตัวอาจารย์  ประสบการณ์ที่ได้ก็เลยพอมีกับเขาเล็กน้อย
      สุดท้ายก็ต้องตั้งใจทำสิ่งต่างๆที่หวังให้ถึงที่สุดก่อน อย่าหวังพึ่งของที่คล้องคอไว้ให้มากนัก เพราะสิ่งที่สร้าง ไม่ใช่ของวิเศษ แต่เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ เป็นกำลังใจเท่านั้น  หากจะให้ดีศึกษาประวัติของ แต่อย่างว่า มีจริตอย่างไร เช่นพระรามท่าน มีนิสัย รักความยุติธรรม เสียสละ กตัญญู หากทำจริตให้ตรงกับท่านได้ ก็จะสามารถสื่อถึงได้ ผมเองฝันถึงพระรามบ่อยมาก เห็นภาพพระรามแบบหางๆตาก็บ่อย ส่วนคาถาต่าง หากว่างๆเดียวจะช่วยลงให้ครับ หรือหากพี่น้องท่านใดว่างรบกวนลงให้เขาด้วยนะครับ
ปล.ที่เขียนมาทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ที่เจอกับตัวเอง ก็อย่าเชื่อผมให้มาก ลองก่อนครับ ศรัทธาครับศรัทธา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้