ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระราม แขวนคู่อะไรดี

[คัดลอกลิงก์]

ห้อยคู่ตะกรุดลับแล ก็ดีน่ะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
นี่ชุด พระรามของผมครับ

ด้านหน้ามีรูปหลวงปู่ชื่น ( ตะกรุดสาริกา ) /องค์ราม แถมตะกรุดดอกเล็กแต่จำไม่ได้แล้วตะรุดอะไร   ส่วนด้านหลังจะเป็นอย่างอื่นไปมิได้นอกจากทหารเอกคู่ใจ หนุมาน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แจ่มสุดๆๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-30 17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-30 06:43

ด้านหน้ามีรูปหลวงปู่ชื่น ( ต ...

สุดยอด
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-30 06:43

ด้านหน้ามีรูปหลวงปู่ชื่น ( ต ...

พระรามคู่หนุมาน แจ่มสุดแล้วครับ

คู่มหากาฬ   

น่าล็อกคอ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-5-22 22:09

หลังจากปวดหัวอยู่นาน ว่าจะแขวนพระรามกับอะไรดี ถามคนนั้นคนนี้ ก็นะ........สุดท้ายไม่วายฝันว่าพระศรีรามมาดุผมอีกแล้ว ในฝันท่านมาเลือกให้ แล้วท่านมาบอกว่า เอ็งไปถามคนนั้นคนนี้ เอ็งถามข้าไหม สุดท้ายท่านไปที่ลิ้นชัก หยิบดวงตราอาถรรพ์ให้ ผมถามท่านว่า แล้วหนุมานหล่ะครับ ท่านบอกว่า เอ็งมันใจไม่สงบ อยู่ไม่สุข ไม่นิ่ง ใจร้อน หุนหัน  มีหนุมาน ก็พากันวอกแวก เหมือนเจอเพื่อน แล้ว พากันเที่ยว รักสนุก ไม่สนใจ เดียวเสียงานเสียการกันพอดี จะพากันพังหมด แขวนอะไรให้ดูงานดูจิตของเอ็งด้วย แล้วท่านก็มาหยิบ ของหลวงปู่ผาดให้ผมอีกชิ้นหนึ่ง ท่านให้แขวนด้านหลัง ท่านบอกว่า เหมาะกับงานที่เอ็งอยากทำอยากได้ แล้วก็ให้ตั้งใจ อย่าวอกแวก......สาธุ  จริงๆแล้วในฝันท่านสอนอะไรบางอย่างกับผมด้วย เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาด แต่ก็เป็นเพียงฝันอ่ะนะ อาจคิดไปเองก็ได้  แต่ถ้าเป็นนิมิตรจริงก็ดีเหมือนกัน และในฝันพระรามเรียกอาจารย์ว่า ท่านครูหรือพ่อครูนี่แหละ เพราะฝันมาได้สักพักแล้ว แต่ไม่มีโอกาสเอามาลงให้อ่านกัน

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-24 16:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุดยอดมากมาย ไอ้เราหรือก็ไม่เคยฝันอะไรแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้