ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระราม แขวนคู่อะไรดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-4-9 06:50

พระรามแขวนคู่กับเหรียญหนุมานชนะศึก

ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ลงตัวครับ

หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

-ยอดพระเกจิอาจารย์สายเขมรที่มีสายพระเวทย์สุดเข้มขลังเปี่ยมไปด้วยเมตตาบารมี มีพลังจิตญานขั้นสูง หลวงปู่ท่านเป็นพระสงฆ์ สายวิปัสนากรรมฐาน ถือธุดงค์เป็นวัตร ท่านเป็นหนึ่งในศิษย์สายเขากุเลนซึ่งเป็นสถานที่ ในการเจริญวิปัสสนากรรรมฐานและพระเวทย์วิทยาคมขั้นสูง วัตถุมงคลที่หลวงปู่ได้ทำการอธิฐานจิตปลุกเสก ล้วนแล้วแต่แรง เห็นผล และสร้างประสบการณ์ให้กับผู้ใช้บูชามากมาย โดยเฉพาะทางมหาเสน่ห์ เมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย วัตถุมงคลของหลวงปู่มีประสบการณ์มากเป็นที่ฮือฮาจนเป็นที่กล่าวขานถึงปัจจุบัน เช่น ขุนแผนแขนอ่อน ขุนแผนมะรุ่มมะตุ้ม ขุนแผนน้ำผึ้ง ขุนแผนนาคเกี้ยว กุมารทองทุกรุ่น และวัตถุมงคลรายการอื่นๆ

เหรียญหนุมานชนะศึกหลวงปู่ชื่น

-เป็นเหรียญหนุมานทรงกลมหลังกะทะ ชนวนมวลสารประกอบด้วย ชนวนแผ่นยันต์ศักดิ์สิทธิ์ หนุมานคลุกฝุ่น หนุมานแผลงฤทธิ์ และแผ่นยันต์เกราะเพชรคณาจารย์สายเขมร อาทิ ล.ป.ชื่น วัดตาอี, ล.ป.หงษ์ วัดเพชรบุรี, ล.พ.คีย์ วัดศรีลำยอง, ล.ป.ฤทธิ์ วัดชลประทานดำริ, ล.พ.ธรรมรังษี วัดพุทธบาทแดนดิน, ล.พ.มั่ง วัดบ้านตาแพร้ว, ล.พ.แพรว จ.ศรีสะเกษ, ล.พ.เพ็ง จ.สุรินทร์, ล.พ.ธีร์ จ.บุรีรัมย์ ด้านหลังบรรจุผงวิเศษ ส่วนผสม ผงพรายกุมาร, ผงพญาเขาครัว, ผงเขี้ยวหนุมาน, ว่านกาหลง, ผงสาริกาตายพรายและฝังด้วยตะกรุด คงกระพันชาตรี การปลุกเสก หลวงปู่ชื่นได้ใช้คาถาหนุนธาตุทั้ง 4 (ดิน น้ำ ลม ไฟ) ให้หนุมานมีฤทธิ์ มีตัวตน มีอำนาจ มีตบะบารมี เพื่อให้ผู้คนนำไปใช้ให้เกิดผล

-เหรียญหนุมานชนะศึกจะเน้นเด่นทุกด้าน ไม่ว่าเรื่องการงาน มีอำนาจ บารมี เมตตา ค้าขาย มหาเสน่ห์ คงกระพันแคล้วคลาด ธุรกิจการค้ารุ่งเรือง จะมีกินมีใช้ตลอดชีวิตไม่มีวันหมด

คาถาภาวนา 3 จบ

-หะ นุ มา นะ แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-9 06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 06:43
พระรามแขวนคู่กับเหรียญหนุมานชนะศึก

อันนี้แอบเห็นอยู่เหมือนกัน ขอบคุณคร๊าบ

ลองบูชาคู่ ตะกรุด ลับแลไหม อธิบายไม่ถูกว่าเป็นยังไง แต่รับรองรู้สึกดี
แขวนเดี่ยวๆ ได้เลยครับ
แต่ผมใช้คู่กับท่านท้าวเวสสุวรรณ องค์ขนาดกระทัดรัดดีครับ
ช้วยเสริมเรื่องคุ้มครอง กันคุณกันของครับ
พระรามกับหนุมาน ลงตัวครับ เสริมและเกื้อหนุนกันดี
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 11:07
พระรามกับหนุมาน ลงตัวครับ เสริมและเกื้อหนุนกันดี

จัดแล้วหรอ ครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-4-23 07:48
จัดแล้วหรอ ครับ

คิดว่าน่าจะลงตัวดีครับ หนุมานเป็นทหารเอกพระราม คอยช่วย support เรื่องต่างๆ แต่ผมก็ชอบแขวนเดี่ยวอยู่ดี
อยากแขวนชุดนี้จัง แต่คอนี่ซิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-24 06:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-23 21:59
อยากแขวนชุดนี้จัง แต่คอนี่ซิ

ขนาดของแต่ละองค์ ไม่ธรรมดานะนั่น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2015-4-24 07:33

น่าสนใจครับ....ตอนนี้ห้อยคู่กับ ตะกรุดลับแล  ตะกรุดพระขันแสงชัยศรี
ห้อยไปทำงานราบรื่น ไม่มีสดุจ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้