ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตที่ระลึกงานไหว้ครูครั้งที่ ๑ <<

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-7-26 08:39
คงหายาก แล้วครับ

ขอให้สมหวังนะครับ
   ล๊อคเก็ตรุ่นแรกนี้  อาจารย์ตั้งใจจัดสร้าง  และเปิดให้บูชาเป็นพิเศษ  เพราะเป็นปีแรกที่จัดไหว้ครูบูรพาจารย์ด้วย   ตอนนั้นจำได้  อาจารย์ใจดีมากๆ  นำมวลสารเก่าของหลวงปู่มาให้อุดกันแบบจัดเต็มๆ    ผมก็ผสมแบบเต็มๆ   
แต่ด้วยความไม่รู้   ไม่ได้บอกกล่าวหลวงปู่ท่าน  ทำให้อุดครั้งแรก  มวลสารไม่ยอมจับตัวแตกออกมาหมดเลย
อาจารย์เลยบอกให้ผมจุดธูปบอกกล่าวท่านก่อน     ผมเลยต้องแกะมาตำผสมใหม่  และด้วยความเป็นมือใหม่
ไม่เคยทำมาก่อน  เลยทำให้เกือบออกมาไม่ทันให้บูชา  จำได้วันไหว้ครูผมยังมานั่งทำความสะอาดล๊อคเก็ตนี้
วันนั้นเลย     เพราะพี่ๆน้องๆต้องการรับไปบูชาในวันนั่น
    จะบอกให้ทราบล๊อคเก็ตรุ่นนี้   อาจารย์ทำมวลสารพิเศษให้อุดแบบจัดเต็มอยู่  5 องค์  ตอนนั้นอาจารย์ใจดีมากๆ
ขออะไรมาอุดได้หมดเลย   เพราะฉนั้น  5  องค์นี้แทงสาปสูญไปได้เลย  ไม่บอกนะว่าอยู่ที่ใครบ้าง  เจ้าของหวงมากๆ
อยากได้

มีอยู่องค์ แต่คงไม่ใช่หนึ่งในห้า

เดี๋ยวๆ มีแล้วมิใช่หรือ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-2-26 08:14
เดี๋ยวๆ มีแล้วมิใช่หรือ

ผมมาไม่ทันรุ่นนี้ครับพี่
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2018-2-26 11:16
ผมมาไม่ทันรุ่นนี้ครับพี่

อ้าว....เอางี้ มา 100000บาทไทย มาแลก แล้วเอาไป

ยังจะเอาอีก ให้มากกว่านั้นก็ไม่ให้ดอก

ตอนได้ล็อกเก็ตนี้มา เรียกว่าฟล๊กสุดๆ ได้มาแบบถูกมากๆ เพราะผู้แบ่งเช่า ต้องการหาปัจจัยร่วมทำนุบำรุงวัดแถวบ้าน ได้ร่วมบุญอีกต่างหาก
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-4-23 07:46
ตอนได้ล็อกเก็ตนี้มา เรียกว่าฟล๊กสุดๆ ได้มาแบบถูกมา ...

ดีจังเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้