ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 23351
ตอบกลับ: 114
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แป้งมหาเสน่ห์

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้ ณ บ้านอาจารย์ ได้มีการบดมวลสารทําตะกรุด

และตอนท้ายอาจารย์ได้เมตตา  มอบแป้งมหาเสน่ห์
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แรกๆ ตอนอาจารย์นำแป้งมาประชุมธาตุเพื่อเป็นมวลสารในการพอกตะกรุด

ไม่มีใครสนใจ พอดีคุณรัช+คุณจักร เอาเศษแป้งมหาเสน่ห์ที่เหลือติดถุง

มาเจิมหน้า ไม่ถึง 10 นาที มีทั้งคนที่คิดถึงเป็นพิเศษโทรมาหา

แถมด้วยลูกค้าโทรมาสั่งสินค้า ส่วนคุณจักรไม่ต้องพูดถึง

จองกันข้ามปีเลยทีเดียว แจ่มจัดจริงๆ แป้งมหาเสน่ห์
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
autsadakorn เมื่อ 2011-9-26 09:48

ขอเล่าประสพการณ์แป้งสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้เองครับที่บ้านอาจารย์นะครับ

(ไม่รู้งานจะเข้าอาจารย์หรือเปล่า)

หลังจากที่บดผงพอกตะกรุดกันเสร็จก็รับประทานอาหารเย็นกัน

ช่วงก่อนเก็บผงผมเห็นอาจารย์ท่านมอบ

ซองซิบมาบอกว่าเป็นแป้งเสกดีมากให้ผสมลงไปด้วย

หลังจากเจ้าวุ่นเทแป้งหมดแล้วก็วางถุงไว้ใกล้ๆ ผมเลยหยิบมาดูก็เห็น

ว่ายังมีเศษผงแป้งตกค้างในถุงอยู่นิดนึงด้วยความเสียดายก็เลย

เอานิ้วแตะแป้งมาเจิมที่หน้าผาก ตอนนั้นแอบคิดในใจเล่นๆว่า

แป้งเศกจะดีอย่างที่อาจารย์บอกจริงมั๊ยน้อ แล้วก็ไปนั้งทานข้าว

ครู่เดียวพี่จ้อแกมาเรียกให้ไปช่วยเรื่องโอนเงินผ่าน Net

พอช่วยเสร็จพี่จ้อก็ขอบคุณพร้อมกับหยิบวัตถุมงคลชิ้นนึงให้แต่ไม่ใช่

ของหลวงปู่่นะครับแต่ผมเกรงใจพี่จ้อเลยบอกว่า

"ขอบคุณครับ"

แล้วก็รับมา สักพักก่อนกลับบ้านพี่จ้อก็เดินถือถุงปลาทูถุงนึง

วันนี้แกไปเที่ยวแถวแม่กลองมา)แต่ตรงนั้นนั่งกันอยู่ประมาณ 4-5 คน

(อาจารย์เป็นพยาน)พี่จ้อเรียกชื่อผมแล้วบอกว่าฝากให้ไปทานที่บ้านด้วย

ทุกคนทำตาปริบๆ แตพี่จ้อก็บอกว่ามีถุงเดียวให้คุณรัชแล้วกันนะ

ผมก็เกรงใจเลยบอกไปว่า "ขอบคุณมากครับพี่" เท่านั้นและครับ

ผมเลยเข้าไปหาอาจารย์พนมมืองามๆแล้วบอกว่า

"จารย์ครับมีแป้งเศกเหลืออีกหรือเปล่าครับผมขอได้มั๊ยครับ"

อาจารย์เลยเดินไปหยิบมาตักแบ่งใส่ถุงซิบให้ แล้วหลังจากผมเล่าให้ทุกคนฟัง

ก้ออย่างที่เห็นนั่นแหละครับ 555

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แป้งหลวงปู่เคยใช้เมื่อแปดปีก่อนหลวงปู่เสียไม่นานจำได้ว่า

เป็นแป้งหน้านวลจนคนใกล้ชิดทัก สวนเรื่องอื่นก็เป็นเมตตาเอ็นดูชมชอบ

อันนี้ประสปการณ์เล็กๆน้อยๆส่วนตัวครับ ผมว่าใช้ประหยัดๆอาราธนาผสมน้ำไว้ลูบหน้าตอนเช้าคงจะดี

Timo
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 09:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แจ่มงับ ใช้แค่ตรงที่ติดๆถุงจี๊ดดดดดดดดเดียว แจ่มจัดเลย

bigbird
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 10:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แหะๆ แบบว่าตอนนี้โสดเลยแหย่เล่น ว่าหาแป้งมาให้ใช้หน่อยเผื่อมีใครหลงมาทางนี้บ้างจ๊ะ...นางฟ้า

ชาตะ

ไม่โสดใช้ได้ไหมคะ เผื่อทาแล้วจะไปอ้อนให้สามีซื้อเพชรให้ซะหน่อย

sakura

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-9 10:08

แป้งมหาเสน่ห์ เป็นการประยุกต์เครื่องบำรุงโฉมเข้ากับพระเวทย์
ได้อย่างแนบเนียม ล้ำลึกในศาตร์จริงๆ

หลวงปูชื่นท่านเคยทำลิปสติกเศกไว้เหมือนกัน
ท่านทำไว้น้อยมากๆ แรงดีจริง

ท่านลงมนต์สะกดและมนต์มหาสาริกา108ไว้
เหตุที่ท่านสร้างน้อยท่านว่ามันเป็นดาบสองคม
กลัวคนจะนำไปใช้ในทางไม่ดี

Sarayut

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 10:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-9 10:11

พระคาถาเสกแป้งผัดหน้า

อมมะศี ลัดสะหมี กูขึ้นไปเที่ยวฟ้า กูจะเสกแป้งผัดหน้า น้ำล้างฟ้าลงมาเสกศี
มนของกูนี้ร้อนถึงพระอาทิตย์ คนเห็นใจจิตร์อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู
มนของพระครูประสิทธิ สวาหะ

เสก3จบ ใช้เสกแป้งทาหน้าเป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เพิ่มสง่าราศรีให้แก่ตัวเอง

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 10:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-9 10:16

ช่วงนี้กระทู้แป้งมหาเสน่ห์ร้อนแรงจริงๆ
ว่าแต่หนูจะใช้แป้งตอนขึ้นเวทีหรื๊อ
sritoy

ทำงานอยู่วงการบันเทิง มันต้องใช้ครับพี่ อิอิ

nujeab

ผลข้างเคียงของสีผึ้งยังไม่หาย เดี๋ยวก็มีผลข้างเคียงจากแป้งอีกหรอก

TATIE

สีผึ้งกาจับหลัก แรง (ขอย้ำ) ใช้ให้ระมัดระวัง ด้วยนะครับ เดี๋ยว สึนามิ อาจเข้าบ้านท่านได้

toywater

ยกนิ้วให้ความสุดยอดเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้