ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แป้งมหาเสน่ห์

[คัดลอกลิงก์]
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-14 06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
autsadakorn เมื่อ 2011-9-26 09:48

ขอเล่าประสพการณ์แป้งสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้เองครับที่บ้านอาจารย์นะครับ

(ไม่รู้งานจะเข้าอาจารย์หรือเปล่า)

หลังจากที่บดผงพอกตะกรุดกันเสร็จก็รับประทานอาหารเย็นกัน

ช่วงก่อนเก็บผงผมเห็นอาจารย์ท่านมอบ

ซองซิบมาบอกว่าเป็นแป้งเสกดีมากให้ผสมลงไปด้วย

หลังจากเจ้าวุ่นเทแป้งหมดแล้วก็วางถุงไว้ใกล้ๆ ผมเลยหยิบมาดูก็เห็น

ว่ายังมีเศษผงแป้งตกค้างในถุงอยู่นิดนึงด้วยความเสียดายก็เลย

เอานิ้วแตะแป้งมาเจิมที่หน้าผาก ตอนนั้นแอบคิดในใจเล่นๆว่า

แป้งเศกจะดีอย่างที่อาจารย์บอกจริงมั๊ยน้อ แล้วก็ไปนั้งทานข้าว

ครู่เดียวพี่จ้อแกมาเรียกให้ไปช่วยเรื่องโอนเงินผ่าน Net

พอช่วยเสร็จพี่จ้อก็ขอบคุณพร้อมกับหยิบวัตถุมงคลชิ้นนึงให้แต่ไม่ใช่

ของหลวงปู่่นะครับแต่ผมเกรงใจพี่จ้อเลยบอกว่า

"ขอบคุณครับ"

แล้วก็รับมา สักพักก่อนกลับบ้านพี่จ้อก็เดินถือถุงปลาทูถุงนึง

วันนี้แกไปเที่ยวแถวแม่กลองมา)แต่ตรงนั้นนั่งกันอยู่ประมาณ 4-5 คน

(อาจารย์เป็นพยาน)พี่จ้อเรียกชื่อผมแล้วบอกว่าฝากให้ไปทานที่บ้านด้วย

ทุกคนทำตาปริบๆ แตพี่จ้อก็บอกว่ามีถุงเดียวให้คุณรัชแล้วกันนะ

ผมก็เกรงใจเลยบอกไปว่า "ขอบคุณมากครับพี่" เท่านั้นและครับ

ผมเลยเข้าไปหาอาจารย์พนมมืองามๆแล้วบอกว่า

"จารย์ครับมีแป้งเศกเหลืออีกหรือเปล่าครับผมขอได้มั๊ยครับ"

อาจารย์เลยเดินไปหยิบมาตักแบ่งใส่ถุงซิบให้ แล้วหลังจากผมเล่าให้ทุกคนฟัง

ก้ออย่างที่เห็นนั่นแหละครับ 555
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-14 06:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องเล่าประสบการณ์แป้งมหาเสน่ห์  จากพี่หมอต้อย..

มีประการณ์ของเด็กน้อยที่ชอบมาเล่นด้วยตอนเลิกเรียน

ไม่มีอะไรให้เลยแบงแป้งเสก  ให้ไป

เมื่อวาน..

แกมาเล่าให้ฟังว่า มีรุ่นพี่ที่น้องแกชอบแซวเล่นๆไม่นึกว่าจะได้

เบอร์โทร.ทำอะไรก็เหมือนดูจะมีเสน่ห์เพิ่มขึ้นทั้งที่หน้าตาแบบบ้านๆ

น้องเค้าบอกว่าเสียดายอย่างเดียวคือเค้าคนนั้นมีแฟนก่อนเสียแล้ว..ต้องรอ

sritoy

แว่วๆมาน้องรายงานว่า..คนที่เค้าสนใจ
ตอนนี้ไม่มีแฟนแล้ว..เร็วนัก

sritoy
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-14 07:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 12:19
เอาอีกๆ

แป้งมหาเสน่ห์
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 08:40
ได้แบ่งมาพอสมควร

พี่ศรี อยากได้เดี๋ยว นู๋ จัดให้จร ...

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-14 07:00

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 06:46
แต่ถ้าอยากมีเสน่ห์ต้องไปหาแป้ง  ...

ไปหาที่ไหนดีครับ
สุดยอด..อยากได้บางจัง... ผมจะเข้าไปเอาพญานาคที่จองไว้คุณจ๊อบอกว่าได้ในเดือนมากราคม 58 ไม่รู้จะขอได้หรือเปล่า...สนใจครับ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-17 07:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-12-16 09:59
สุดยอด..อยากได้บางจัง... ผมจะเข้าไปเอาพญานาคที่จ ...

เดี๋ยวขอทำเรื่อง สู่ท่านผู้ใหญ่ใจดี ผู้สนับสนุนนรายการก่อนครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 07:51
เดี๋ยวขอทำเรื่อง สู่ท่านผู้ใหญ่ใจดี ผู้สนับสน ...

ขอทำเรื่องด้วยครับกัปตัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้