ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
ผ้ายันต์อิ่นแก้ว ที่หลวงปู่เสกทิ้งไว้

ได้มาพักใหญ่ ก็ใช้ตามวิธีที่ได้มา เมื่อวันศุกร์ บังเอิญ(จริงๆ นะ) พกติดตัวไป ระหว่างนั้น เจ้านายโทรจิกเรียกดุระดับหัวหน้าเรียงตัวเรื่องเด็กลงบันทึกเวลาผิดพลาด นึกถึงหลวงปู่กับอาจารย์ หยิบผ้ายันต์มาพับเอาด้านช้างขึ้น ไปถึงพูดคุย เค้าทำเสียงดุ เราทำเสียงเรียบ ค่อยๆ คุย ปรากฎๆ คุยไป อ่อนลงแบบเห็นได้ชัด กลายเป็นอธิบายเหตุผล เราก็ร่วมช่วยคิด คุย ออกความเห็น สรุป รอดการโดนอัดแบบแรงๆ เหมือนชาวบ้านไป
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-23 10:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 09:16
ผ้ายันต์อิ่นแก้ว ที่หลวงปู่เสกทิ้งไว้

ได้มาพักใหญ่  ...

เยี่ยมๆๆๆๆๆ
เมื่อวานโดนปัญหางานซะสะบักสะบอม
เมื่อเช้า บอกกล่าวหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ให้ช่วย เอาผ้ายันต์พกไป หันหน้าด้านเทวดาถือดาบออก เอาไว้ฝ่าฟันอุปสรรค์ วันนี้ งานเบาลงมากมาย
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-27 10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ
อีกครับอีก เอาองค์พ่อรุ่น2 ไปตั้งที่โต๊ะ จิตใจดูนิ่งมากๆ ไม่หวั่นไหวกับปัญหาที่มา
พิมพ์มาสามวันแล้วครับ......เด้งหายตลอด
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-10 11:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 10:38
พิมพ์มาสามวันแล้วครับ......เด้งหายตลอด

ใช้งานได้ยังครับพี่ใหม่
ขอบคุณครับ
กราบนมัสการหลวงปู่....กราบสวัสดีท่านอาจารย์และพี่ ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ ท่านครับ
ห่างหายไปนานเนื่องจากช่วงนี้เกิดเรื่องราวต่าง ๆ  มากมาย  ว่ากันไปตามบุญตาม
กรรม...ดังเรื่องเล่าบูชาครูต่อไปนี้ครับ

ปลายเดือนธันวาคม  เช้าวันหนึ่งแม่ของลูกชายได้รับโทรศัพท์แจ้งข่าวร้ายตั้งแต่เช้า
ว่าเพื่อนรักในกลุ่มเดียวกันถูกยิงนอนตายอยู่ข้างถนนสายหลักในตัวจังหวัด  นับเป็น
ข่าวดังประจำจังหวัดข่าวหนึ่งเลยทีเดียว  พอเธอขับรถไปส่งลูกชายเสร็จก็ไปจัดการ
เดินเรื่องเพื่อนำศพไปจัดพิธีทางศาสนา  ที่ต่างอำเภอ  ผู้ตายไม่มีญาติพี่น้องใกล้ชิด
มีแต่คุณแม่ก็อยู่ห่างไปเกือบร้อยกิโล  คนยิงก็ไม่ใช่ใครที่ไหนสามีเธอเองนั่นแหละ
ด้วยสาเหตุจากความหึงหวง!!!

ตั้งแต่ได้ยินข่าวช่วงเช้าผมก็รู้สึกสังหรณ์ใจชอบกล  คิดว่างานนี้มีผีมาหาถึงบ้านแบบ
ไม่ได้รับเชิญแหง ๆ   หลายวันก่อนยายผมก่อนตายก็แวะมามาที่บ้านตอนเที่ยงคืน....
มาเหมือนในหนังคือ ...เที่ยงคืนปุ๊ป....หมาเห่า...เป็นทอด ๆ  ๆ ๆ   ซักพักเปลี่ยนเป็น
หอนแบบใกล้ ๆ มุ่งตรงเข้ามาหาเราในบ้าน  ตอนนั้นผมลุกขึ้นยืนมองออกไปนอกหน้า
ต่างเพราะรู้ว่ามีผีมาหา  ส่วนมากมาแบบนี้เป็นคนรู้จักกัน...แต่ก็มองไม่เห็นอะไร? แถม
ยังนึกไม่ออกว่าใครมา...อีกวันต่อมายายที่นอนอยู่โรงพยาบาลดี ๆ ก็จากไป

นอกเรื่องไปหน่อยแต่เท่าที่เจอมาก็ไม่ค่อยจะเกินรูปแบบนี้  ผู้ตายเป็นหญิงสาวสวยแต่
เป็นขาลุยหน่อย ค่อนข้างแรงส์ตามประสาวัยรุ่น  มีลูกสาววัยน่ารัก 1 คน  ด้วยแรงสังหรณ์
ช่วงบ่ายผมต้องไปรับลูกที่โรงเรียนแทนแม่เค้าเพราะต้องเดินเรื่่องจัดการศพ  ก็เลยแวะ
เอาสร้อยพระของหลวงปู่ไปให้เธอแขวนพร้อมกำชับว่าห้ามถอดเด็ดขาด  ส่วนตัวผมก็เลย
ไปรับลูกชายซึ่งเลิกเรียนเวลาประมาณ 5 โมงเย็น  รับเสร็จก็ขับกลับบ้านซึ่่งต้องผ่านจุด
ที่เกิดเหตุเพราะเป็นถนนสายหลักของจังหวัด...ทันใดนั้นกลิ่นศพเวลาที่โดนเผาก็คลุ้งเข้า
มาในรถจนผมต้องกลั้นหายใจ  แม้กระทั่งลูกชายวัย 5 ขวบยังเอ่ยปากถามว่ากลิ่นอะไรที่
โชยเข้ามาในรถ "กลิ่นท่อไอเสียรถคันหน้าน่ะลูก..."  ตอบลูกออกไปพร้อม ๆ กับนึกในใจ
ว่าคืนนี้ชิบห...หละ...เง้อ???
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-12 11:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอฟังต่อครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้