ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-4 19:36
ขอบคุณมากครับทุกคน วันนี้ผมเริ่มมีประสบการมาบ้างเ ...

เล่าหน่อยครับ^^
ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-4 19:36
ขอบคุณมากครับทุกคน วันนี้ผมเริ่มมีประสบการมาบ้างเ ...

คงเข้าใจแล้วสิครับ...ว่าทำไม พี่ๆ คศช ถึงบอกว่าพระเครื่องของหลวงปู่
เนื้อธรรมดาที่ไม่ธรรมดา
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-5 00:40
คงเข้าใจแล้วสิครับ...ว่าทำไม พี่ๆ คศช ถึงบอกว่าพระเค ...

เมื่อวานนี้ผมไปโอนตังที่ธนาคารช่วงที่ผมรอคิวอยู่มีผู้หญิงคนนึงนั่งอยู่ข้างหน้าผม เธอชอบหันมามองแต่อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามองใคร แต่เธอหันมามองบ่อยมาก แล้วทางที่เธอมองก็มีแต่ผม กับพนักงานผู้หญิงอีกคนที่ยืนอยู่ หลังผมอีกที  ช่วงรออยู่ยังไม่ถึงคิวผมเลยพนักงานเดินมาบอกคนที่ฝากเงินสดให้ตัดคิวไปก่อนเพราะทางธนาคารไม่มีตังทอน พอฝากเงินเสร็จพนักงานชวนผมคุยเฉยเลย เธอพูดจาดี ถามผมว่าผมเรียนที่ไหน สาขาไร ปีไร ผมก็แต่งชุดนอกไม่ได้แต่งชุดนักศึกษา ไว้หนวด เครา  เป็นคนอื่นคงหาว่าผมไม่เรียนแล้ว

ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-5 09:57
เมื่อวานนี้ผมไปโอนตังที่ธนาคารช่วงที่ผมรอคิวอยู่ม ...

ครับพี่ ผมว่าเราศรัทธาแหละครับ เลยมีแต่เรื่องดีๆเข้ามา
ไอ๊ย๊ะต้องสานสัมพันต่อ^^
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2014-6-5 21:05
ไอ๊ย๊ะต้องสานสัมพันต่อ^^

ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-5 09:57
เมื่อวานนี้ผมไปโอนตังที่ธนาคารช่วงที่ผมรอคิวอยู่ม ...

ระวังน่ะ....ระวัง
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ประสบการณ์ไม่ธรรมดา
ประสบการณ์ของคุณ nuitapra

ผมขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยคนครับ คือเมื่อวานนี้ผมแวะไปหาเพื่อนรุ่นน้องที่ทำงานเค้า(รพ.แห่งหนึ่ง)

พอไปถึงเพื่อนๆเค้าก็บอกว่าไปแข่งปาเป้ากีฬาสีอยู่ ผมก็เลยแวะขึ้นไปเชียร์พอดีเพิ่งเริ่มแข่งกัน  ธรรมดา

เพื่อนรุ่นน้องผมคนนี้ก็แข่งเกือบทุกปีแต่ไม่เคยได้เหรียญปาเป้าเลย(ก็เป็นนักกีฬาปิงปองน่ะ) พอผมไป

เชียร์ก็เล่นไปเรื่อยๆเข้ารอบแบบกะท่อนกะแท่นจนได้เข้ารอบชิงแบบพลิกล็อคคือคู่ต่อสู้เก่งกว่ามากแต่

พลาดเอง  พอรอบชิงเกมส์แรกคู่แข่งมีโอกาสปิดเกมส์ก่อนแต่พลาดคู่เพื่อนผมเลยแซงเข้าป้ายไปก่อน

1 เกมส์ พอเกมส์ที่2 คู่แข่งมีโอกาสปิดเกมส์ก่อนถึง2ครั้งด้วยเลข19 ซึ่งเป็นเลขที่คู่แข่งทำแต้มในเกมส์

ได้แม่นมากมาตลอด2เกมส์ แต่ทั้ง2ครั้งปาแบบผิดตำแหน่งไปมากๆเลย จนคู่เพื่อนผมกลับมาแซงชนะ

ไปได้อีกเกมส์ ได้เหรียญทองไป  ซึ่งตอนที่คู่แข่งจะปิดเกมส์ด้วยเลข19นั้นผมก็เอาใจช่วยเพื่อนผมอยู่

นั้นก็จับพระในคอไปด้วยผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในองค์พระนั้นได้ช่วยให้คู่แข่งปาพลาด

เหมือนมีคนปัดเพราะผิดไปเยอะมาก ซึ่งพระในคอผมก็คือ พระผงอาถรรพ์ธมเนื้อเถ้าอังคารกับขุนแผน

กุมารแก้วที่บูชาไปจากคุณจ๊อไม่นานมานี่เอง  สาธุ
ประสบการณ์ของคุณ FOLDER

ขออณุญาติเล่าแจ้งแถลงเรื่องประสบการณ์เพื่อบูชาครูครับ

ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นเพียงนักศึกษาทางสายสุขภาพที่ไม่เคยสนใจในเรื่องพระเครื่องมาก่อนครับโดยเหตุการณเริ่มแรกก็มีอยู่ว่า  ผมต้องไปเรียนกับอาจารย์ของสาขาอื่นซึ่งอาจารย์คนนี้ไม่ถูกกับอาจารย์ทางสาขาผม  ทุกครั้งในการเข้าเรียนวิชาของอาจารย์คนนี้ แกจะพูดกระทบพวกผมต่างๆนา ในเหตุการณ์นี้เองจึงให้ผมเริ่มมองหาวัตถุมงคลทางด้านเสน่ห์มาพกติดตัวไว้ แต่ประเทศไทยก้อมีหลากหลายอาจารย์จากการเปิดในอินเตอร์เนตค้นหาดู แต่มีพระภิกษุรูปหนึ่งที่สะดุดตาสะดุดใจผมมาก ซึ่งไม่รู้ว่าทำไม และผมเริ่มค้นหาข้อมูลดูว่าพระรูปนี้ท่านเป็นใครมาจากไหนกัน เมื่อทราบประวัติท่านดีแล้วจึงติดต่อทางเวปไซส์แห่งหนึ่งเพื่อจาได้วัตถุมงคลของท่านมาครอบครอง ซึ่งตอนนั้นเวปจอมพระยังไม่เป็นที่รู้จักมากนัก เอาเป็นว่าสมัยหนุมานยัง 500 บาทอยู่เลย ได้โทรไปถามเจ้าของเวปไซส์ว่าพอมีของเหลือบางหรือไม่ ได้คำตอบมาว่าเหลืออยู่แต่อยากให้ไปที่ ร้านจอมพระ พาต้าปิ่นเกล้า จะมีของเยอะกว่า ดั้งนั้นผมจึงชวนเพื่อนเดินทางไปเพื่อเช่าวัตถุมงคลที่อยากได้ วันนั้นไปร้านพี่จ๊อและได้ขุนแผนพรายกุมาร กับ ขุนแผนชมตลาด มาส่วนเพื่อนได้ขุนแผนสะกดทัพ   พี่จ๊อพูดว่าเอาไปจะปวดหัวหน่อยนะ ซึ่งตัวเองก็งงๆว่าจาปวดหัวด้วยเรื่องอันใดกัน หลังจากนั้นก็นั่งแท็กซี่กลับพอนั่งไปซักพักก็ปวดหัวขึ้นมาจริงๆ และลองถามเพื่อนดูว่าเป็นเหมือนกันไม คำตอบคือ ปวดหัวเหมือนกัน ครับ พอถึงเวลาที่ต้องเอาของที่ได้ไปใช่ด้วยวันที่เข้าเรียนได้แขวนขุนแผนพรายกุมารไปเรียน น่าแปลกใจมากครับวันนั้นอาจารย์ที่ชอบอารมณ์เสียใส่กลับนิ่งเงียบไม่ว่าอารายเลย เพื่อนๆที่เรียนด้วยกันก็ งง ว่าทำไมวันนี้แกไม่พูดว่าสาขาผมและวันต่อมาเป็นวันที่ทางคณะผมต้องไปออกบูชที่ห้างแห่งนึ่งซึ่งผมและเพื่อนของผมอีกสองคนได้รับหน้าที่ให้แจกแผ่นพับแนะนำสาขาในคณะ ตอนแจกอยู่นั้นน่าแปลกครับว่ามีแต่คนมารุมล้อมผมที่จะเอาแผ่นพับ บางคนถือของมาสองมือถึงกับทิ้งของไว้และมารับแผ่นพับที่ผมแจกอยู่ แผ่นพับตอนนั้นผมแจกไปเกือบๆ 300 แผ่นในเวลาไม่ถึง 10 นาที ซึ่งตรงข้ามกับเพื่อนผมสองคนที่เป็นผู้หญิง กลับไม่มีกล้ารับและปฎิเสธตลอดเลยครับ จนมันทั้งสองคนให้ผมแจกคนเดียว แจกจนอาจารย์บอกว่าไม่ต้องแจกแล้วเอาไว้งานอื่นบ้างครับ พอตอนเย็นผมกับเพื่อนจึงเดินไปอีกบูชที่อยู่ใกล้ๆกลับไปเจออาจารย์ที่กล่าวมาข้างต้น แต่คราวนี้แกกลับยิ้มให้ครับและพูดจาดีมากครับ ถามเรื่องเรียน เรื่องส่วนตัว และยังขอถ่ายรูปกลับผมอีก เพื่อนที่มาด้วย งง เป็นไก่ตาแตกเลยครับว่ามันเกิดขึ้นได้ยังงัย ซึ่งทุกวันนี้ยังเป็นเรื่องที่เอามาคุยเล่นกันอยู่เลยครับ ส่วนเรื่องมหาเสน่ห์นี้เอาเป็นว่าสุดๆครับ อยู่เฉยๆคนก็อยากให้แต่งงานกับลูกสาว ซึ่งผมไม่รู้จักมาก่อนว่าป้าที่ยื่นข้อเสนอนี้เป็นใครกัน และพอเราเดินไปที่ไหนก็จะดูเป็นจุดสนใจของคนในที่ต่างๆครับ และเรื่องโชคลาภนี้ ต้องถามแม่ของผมดูครับตั้งแต่ได้อาถรรพ์ถมไปแกก็ถูกหวย 6 งวดซ้อนครับซึ่งเมื่อก่อนนี้นานๆจะถูกทีนึ่งครับ  เรื่องที่มาบอกกล่าวกันนี้เป็นเพียงบางส่วนนะครับ ทุกวันนี้ไม่เคยที่จะแขวนพระของพระองค์ไหนเลยครับนอกจากหลวงหลวงปู่ชื่น องค์เดียวเท่านั้นครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้