ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-1 16:37
พี่ๆครับ ตุริต ติรตา อ่านแบบไหนให้ถูกต้องอะครับ  รบก ...

พี่ๆ คศช. สวด 2 บทนี้ครับ สวดบทที่ถามมาคงไม่มีใครทราบครับ

นะโมสามจบ
นะเมตตา ปัญจะพุทธา นะมามิหัง เมตตากรุณา
นะจุ่ม  โมจุ่มๆ พุทจุ่มๆ ธาจุ่มๆ ยะจุ่มๆ จุ่ม ๆ สวาหะ (9 รอบ)

โอมสิทธิ ท้าวฟื้นเจริญศรี หน้ากูงามคือพระแมน ณะมะพะทะ
แขนกูงามคือพระนาราย ฉายกูงามคือพระอาทิตย์ ฤทธิกูงามคือพระจัน
สาวในเมืองสวันเห็นหน้ากูอยู่มิได้ กูมาระลึกถึงฝูงหงษ์มาลืมข้ามคูหา
กูมาระลึกถึงมหาเสนา ก็มาลืมแท่นที่นอน กูมาระลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็วิ่งตามกูมา
กูมาระลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูมาระลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล
กูมาระลึกถึงเจ้าทัยเทวีก็มาลืมสวดมนต์ กูมาระลึกถึงฝูงคนก็มารักกูอยู่ทั่วหน้าทั่วชั้นฟ้าและพื้นดิน
เหมือนช้างรักงา ปลารักน้ำ เข้าอยู่ในดง ผมก็ลืมเกล้า ข้าวอยู่ในคอก็ลืมกลืน
ให้สะอื้นคิดถึงตัวกู อยู่ทุกเวลาและราตรี อิติลีกันหาชูชะโกโมกรุณาพุทปราณี ทายินดี
ยะเอ็นดู เอหิกะระนิโย อิติพิโส พะคะวาณะลีติ อิติมานิยม

หมายเหตุ..
คาถาขุนแผนชมตลาดของหลวงปู่ชื่น
ตรวจทานแล้วตรงกันกับ หลวงพ่อกวย

คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น

(ใช้ประกอบกับพระขุนแผนชมตลาด)

นะโมสามจบ

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา
นะเสน่หาให้มาสวาหะ
โมเสน่หาให้มาสวาหะ
พุทเสน่หาให้มาสวาหะ
ธาเสน่หาให้มาสวาหะ
ยะเสน่หาให้มาสวาหะ
นะนิยมให้มาสวาหะ
นินิยมให้มาสวาหะ
พุทนิยมให้มาสวาหะ
ธานิยมให้มาสะวาหะ
ยะนิยมให้มาสวาหะ
มหานิยมเสน่ห์ด้วย
นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ
เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

*หมายเหตุ คำว่า นินิยมให้มาสวาหะ หลวงปู่ให้ไว้ถูกต้องแล้ว
ห้ามเปลี่ยนเด็ดขาด*

**เป็นเมตตามหานิยมสูง ไปทางไหนจะมีรัศมีโดดเด่น

มีเทวดารักษาคุ้มครอง เจริญลาภ เจริญยศ  สมปรารถนา**

metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-2 17:27
พี่ๆ คศช. สวด 2 บทนี้ครับ สวดบทที่ถามมาคงไม่มีใครทรา ...

ขอบคุณมากครับผม พอดีผมเพิ่งบูชามาองค์แรกเลย เลยอยากทราบแบบชัดเจนอะครับ เลยอยากได้อะไรที่แน่นอนอะครับ แล้วบทที่ผมถามมาอะใช้ได้ไหมครับ
ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-2 21:11
ขอบคุณมากครับผม พอดีผมเพิ่งบูชามาองค์แรกเลย เลยอยา ...

อยากฟังประสบการของทุกคนอะครับ
ศรันย์ ตอบกลับเมื่อ 2014-6-2 21:11
ขอบคุณมากครับผม พอดีผมเพิ่งบูชามาองค์แรกเลย เลยอยา ...

ไม่ทราบเหมือนกันครับ...เพราะพี่ๆน้องๆ คศช. อาราธนาด้วยสองบทดังกล่าว
ตามที่อาจารย์ แนะนำมาครับ ส่วนบทที่ถามมาไม่ทราบจริงๆๆ
โดยส่วนตัวบทนี้จะยาวอ่ะค่ะ ก็เลยบอกกล่าวหลวงปู่ชื่นว่าลูกหลานขอใช้บท
"นะโม3จบ อิติฤทธิชื่น3-5-9จบ" ให้สมหวังทุกประการ โอมเพี้ยง!!!
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ใช้ 2 บทที่ว่านี้ประกอบการบูชาเลยครับ ตามที่ครูบาอาจารย์ผู้สำเร็จวิชาบอกมาแน่นอนที่สุดแล้วครับ สำคัญที่สุดอยู่ที่ศรัทธาเป็นหลัก อย่าไปลังเลสงสัยครับ เพราะจะทำให้ได้ผลไม่เต็มที่ หรืออาจไม่ได้ผลเลย ครูบาอาจารย์ท่านว่าอย่างไรก็ตามนั้นเลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-6-3 10:32
ใช้ 2 บทที่ว่านี้ประกอบการบูชาเลยครับ ตามที่ครูบาอา ...

บทขุนแผนชมตลาด ผมใช้เฉพาะตอนพกไว้ครับ ถ้าไ่ม่ได้พก ก็บทต้นกับบทเทวดารักษา จำง่ายดี จำตัวหน้าก็ท่องได้ไม่ยาก
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 12:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-6-3 12:14
บทขุนแผนชมตลาด ผมใช้เฉพาะตอนพกไว้ครับ ถ้าไ่ม่ได้พก ...

แบบไหนก็เยี่ยมครับ ส่วนผมใช้บทเทวดารักษาบทเดียว
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-6-3 12:14
บทขุนแผนชมตลาด ผมใช้เฉพาะตอนพกไว้ครับ ถ้าไ่ม่ได้พก ...

ตอนนี้พยายามสวดทุกๆๆบทครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-3 17:11
ตอนนี้พยายามสวดทุกๆๆบทครับ

ขอบคุณมากครับทุกคน วันนี้ผมเริ่มมีประสบการมาบ้างเล็กน้อยละครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้