ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12582
ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นอกเรื่องครับ เคยอยากได้อะไรจนทนไม่ไหวไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
เคยไหมครับ อยากได้บางสิ่งจนทนไม่ได้ ร้อนรนแทบเป็นแทบตาย แล้วท่านๆ มีวิธีจัดการกับจิตที่ร้อนรุ่มอยากได้สิ่งใดสิ่งหนึ่งอย่างไรครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-11-11 07:32

ทุกอย่างอยู่ที่ใจถ้าบังคับใจไม่ให้อยากได้ก็จบ...แต่ถ้ายังจบไม่ได้ยังต้องการอยู่...
สำหรับผม...ถ้าเป็นของสะสมนี่คือความชอบส่วนตัวล้วนๆเช่นภาพพิมพ์ของอาจารย์ถวัลย์ ดัชนี อาจารย์เฉลิมชัย หรือท่านอื่นๆ ของเล่นเก่าๆพวกStar Wars มดแดง อุลตร้าแมน อะไรทำนองนี้ ราคาสูงใช้ได้เลย ก็ใช้วิธีรอจนกว่าจะเจอในงบประมาณที่ตั้งไว้แต่ต้องไม่เกินงบสูงสุดของตนเองที่สำคัญต้องไม่ให้ความอยากได้ของเราทำให้ครอบครัวเดือดร้อน
ปล. ข้อดีของผมอย่างหนึ่งคือ รอได้ไม่จำเป็นต้องได้เลยหรือรีบร้อนเป็นเจ้าของ...ครับ แต่ถ้าแพงมากๆหรือหาไม่ได้จริงๆก็ถือซะว่าไม่ใช่ของเรา...จบข่าวนี่รวมถึง พระเครื่อง พระบูชา วัตถุมงคลต่างๆด้วยนะครับ ...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2014-11-11 15:19

ผมก็เป็นคับ เช่นอยากได้ นั้นอยากได้นี้มาก จนทุกข์  ผมภาวนา .พอ. และตายๆๆคับพี่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-11 13:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รถยนต์ มือถือ อุปกรณ์นู่นนี่นั่น
มีอยู่ที อยากได้กล้องหน้ารถตอนสามทุ่ม ขับวนสามห้าง เสร็จแล้วก็อด

ใจเรามันอยากนู่นนี่นั่น 555
กะซางมัน อดเอา
ปล่อยวางครับ.......
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-11 13:11
รถยนต์ มือถือ อุปกรณ์นู่นนี่นั่น
มีอยู่ที อยากได้กล ...

อิอิ กำลังอยากได้กล้องติดรถเหมือนกัน ...กำลังคิดว่าจะหาติดรถตัวหนึ่ง มอเตอร์ไซย์ตัว หรือ เอาตัวเดียวใช้ทั้งรถทั้งมอเตอร์ไซย์ ดี....
ลังเล จะเอาแค่พอใช้หรือค่อนข้างดี เพราะราคาต่างกันพอสมควร 555
กล้องติดรถซื้อมายังได้ใช้ประโยชน์ดันคิดมากกว่าจะซื้อทีของที่ซื้อมาเก็บอย่างเดียวกันจ่ายแบบไม่ต้องคิด ...คนหนอคน ...กิเลสความอยากมันเหนือว่าเหตุผลจริงๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 06:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นดิครับพี่มร ซื้อเถอะครับ หลักฐานช่วยเราได้อย่างดี
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-11-13 07:51

ที่ดูไว้ แบบนี้แต่ยิ่งอ่านยิ่งน่ากลัวเพราะมีหลายราคาหลายคุณภาพเหลือเกินแต่ที่สนใจมี 2 ยี่ห้อนี้ครับ
JS 4000  ( แท้ นะ )  กับ JS 1000 สองตัวนี้ ราคาต่างกันพอสมควรแถมทรงแบบนี้มีหลายยี่ห้อถูกแพงอีก ...ตั้งแต่ 1,000 ต้นๆ ถึง 5- 6 พันเลย
แบบนี้คือ 2 in 1 คือ ติดรถได้ด้วยติดมอเตอร์ไวย์ได้ด้วย กล้องทรงเดียวกันต่างกันที่ยี่ห้อราคาก็ต่างกัน ...

หรือจะซื้อติดรถตัวมอเตอณืไซย์ตัวดีหว่า.....แนะนำหน่อยจ้า...กล้อง sj 1000 ราคามีตั้งแต่พัน- สามพัน sj4000 สามพัน - หกพัน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าไปหา review ที่ web ดีกว่าครับ ผมข้อมูลน้อย ตัวนี้ไม่เคยเห็น

ติดมอไซด์ เอา gopro ติดหมวกกันน๊อคเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้