ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 18868
ตอบกลับ: 48

>> ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ <<

[คัดลอกลิงก์]
>> ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ <<

ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ เนื้อไม้ตะเคียน

ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ

จัดสร้างพร้อมพระอาถรรพ์ธม และ ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ สุดยอดประสบการณ์อย่างสูง
อธิฐานจิตโดยหลวงปู่ผาดปิดท้าย

ด้านหลังประทับด้วย 1. ยันต์เสริมดวง 2.เสริมบารมี 3.นิยมยินดี(น้ำลายสาริกา)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2021-11-15 13:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2022-9-2 15:46

>>>ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ<<<
             พระขุนแผนรุ่นนี้สร้างและปลุกเสกพร้อมพระผงอาถรรพณ์ธมที่โด่งดัง ด้านหน้า – ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพเป็นสุดยอดขุนแผนวิชามหาเสน่ห์เขมรโบราณ เต็มสูตรลักษณะพิมพ์เป็นทรงกลมมีองค์พ่อขุนแผนปางเทพบุตร  ประทับพนมมือร่ายพระเวทย์อยู่บนบัลลังก์เมฆตรงกลางโดยมีพระพุทธอยู่เบื้องบนเหนือศรีษะ มีกุมารแก้ว กุมารเทพ ซึ่งกุมารทั้งสองพร้อมจะช่วยเหลืออยู่ซ้ายและขวาและด้านล่างฝังพลอยเสกของหลวงปู่ชื่น ด้านหลัง - เป็นยันต์เสริมดวง เสริมบารมี  นิยมยินดี(น้ำลายสาริกา)
    มวลสารที่นำมาจัดสร้างประกอบด้วย อัฐิธาตุและผงบุโลเถ้าถ่านของหลวงปู่ชื่น, ผงพรายทองคำ, ผงพระขุนแผนแขนอ่อน, ผงพระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม,ผงพระขุนแผนนาคเกี้ยว, ผงพระขุนแผนสะกดทัพ,ผงพระขุนแผนชมตลาด, ผงพระแตกหักทุกรุ่นของหลวงปู่ชื่นผงมหาภูติพรายทองคำ ผงว่านเสน่ห์ น้ำมันอาถรรพณ์ พลอยเสกและมีมวลสารคำคัญคือผงไม้ตะเคียนเสกที่หลวงปู่ชื่นท่านได้มอบให้กับลูกศิษย์ใกล้ชิด  คืออาจารย์สรายุทธซึ่งเป็นไม้ตะเคียนมีพรายที่มีบารมีสถิตย์อยู่ในตะเคียนอาถรรพณ์นี้ด้วยโดยได้นำไม้ตะเคียนนี้บดทำมวลสารทำพระขุนแผนรุ่นนี้ด้วย
      พระขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพนี้อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ ให้ยาวนานกว่า ๗เดือน และ ได้อันเชิญบารมีของหลวงปู่ชื่นลงมาปลุกเสกบรรจุสรรพอาถรรพณ์เวทย์อย่างเข้มขลัง
อย่าเห็นว่าเป็นของไม่ทันหลวงปู่ท่าน  ผู้ที่ได้บูชาและนำไปใช้ต่างประจักษ์ในอิทธิคุณกันดี

จัดสร้างพร้อมพระอาถรรพ์ธม และขุนแผนมหาลำอ๊อฟ สุดยอดประสบการณ์อย่างสูง
รุ่นนี้จัดสร้าง ๒ เนื้อ  มีเนื้อผงไม้ตะเคียน  และ เนื้ออัฐิธาตุหลวงปู่

อิทธิคุณสูงเยี่ยม  เมตตา บารมี มหาเสน่ห์  ชวนให้นึกถึง  และ กลับร้ายกลายเป็นดี  โดดเด่นเป็นสง่ากว่าใคร  สาธยายได้ไม่หมด  ควรหามาบูชาและลองอาราธนาใช้ดู  แล้วจะรู้ว่า ของดียังมีอยู่จริง  ตอนนี้ราคายังไม่แรง  พอจะหาเช่าบูชาได้ ดีกว่าไปเช่าของเสริมของปลอมไม่ทันท่านเสกเป็นไหนๆ
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก เวปฯ บ้านจอมพระ และ อ.สรายุทธ
สนใจบูชา โทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2022-9-2 08:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<<
>>>ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ<<<

รูปแบบนี้มาจากกุมารแก้วกุมารเทพไม้แกะแช่ในขวดน้ำมันที่อาจารย์สรายุทธท่านเลี้ยงไว้
ด้านหลัง - เป็นยันต์เสริมดวง เสริมบารมี  นิยมยินดี(น้ำลายสาริกา)
     มวลสารที่นำมาจัดสร้างประกอบด้วย อัฐิธาตุและผงบุโลเถ้าถ่านของหลวงปู่ชื่น, ผงพรายทองคำ, ผงพระขุนแผนแขนอ่อน, ผงพระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม, ผงพระขุนแผนนาคเกี้ยว, ผงพระขุนแผนสะกดทัพ, ผงพระขุนแผนชมตลาด, ผงพระแตกหักทุกรุ่นของหลวงปู่ชื่น ผงมหาภูติพรายทองคำ ผงว่านเสน่ห์ น้ำมันอาถรรพณ์ พลอยเสก และมีมวลสารคำคัญคือผงไม้ตะเคียนเสกที่หลวงปู่ชื่นท่านได้มอบให้กับลูกศิษย์ใกล้ชิด  คืออาจารย์สรายุทธ ซึ่งเป็นไม้ตะเคียนมีพรายที่มีบารมีสถิตย์อยู่ในตะเคียนอาถรรพณ์นี้ด้วย โดยได้นำไม้ตะเคียนนี้บดทำมวลสารทำพระขุนแผนรุ่นนี้ด้วย นอกจากไม้ตะเคียนของหลวงปู่ชื่นแล้ว  ทราบมาว่ายังมีไม้ตะเคียนต้นเดียวกับเสาหลักเมืองนครศรีธรรมราชด้วยนะครับ
      พระขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ นี้อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์ ให้ยาวนานกว่า ๗ เดือน และ ได้อันเชิญบารมีของหลวงปู่ชื่น ลงมาปลุกเสกบรรจุสรรพอาถรรพณ์เวทย์อย่างเข้มขลัง
อย่าเห็นว่าเป็นของไม่ทันหลวงปู่ท่าน  ผู้ที่ได้บูชาและนำไปใช้ต่างประจักษ์ในอิทธิคุณกันดี
        จัดสร้างพร้อมพระอาถรรพ์ธม และ ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ สุดยอดประสบการณ์อย่างสูง
รุ่นนี้จัดสร้าง ๒ เนื้อ  มีเนื้อผงไม้ตะเคียน  และ เนื้ออัฐิธาตุหลวงปู่
          อิทธิคุณสูงเยี่ยม  เมตตา บารมี  มหาเสน่ห์  ชวนให้นึกถึง  และ กลับร้ายกลายเป็นดี  โดดเด่นเป็นสง่ากว่าใคร  สาธยายได้ไม่หมด  ควรหามาบูชาและลองอาราธนาใช้ดู  แล้วจะรู้ว่า  ของดียังมีอยู่จริง  ตอนนี้ราคายังไม่แรง  พอจะหาเช่าบูชาได้  ให้ระวังในการเช่าหา  เช่าหาจากผู้ที่เชื่อถือได้จะดีมากๆ  เพราะได้ยินว่ามีของปลอมทำเลียนแบบออกมาแล้ว
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก เวปฯ บ้านจอมพระ และ อ.สรายุทธ
สนใจบูชา โทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 09:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Morpie บอกว่า

พระองค์นี้เหรอครับ ได้ไปแล้วพระที่เขาเล่นหากันแพงๆระดับแสนระดับล้านก็ไม่ต้องไปหาแล้วครับ
เอาแบบกระชับ คือพระองค์นี้ทำให้เกิดความลงตัวครับ ในทุกๆเรื่อง
และช่วยดึงจิตให้อ่อนน้อมมากขึ้น มีความคล่องตัวเสริมเข้ามาบ้าง
นี่คือ ขุนแผนแห่งความลงตัวครับ

ประสบการณ์จากคุณ กังฟู

วันนี้ได้นำขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ เนื้ออังคารธาตุ ที่ได้มาจากพี่จ๊อ มาใส่เป็นครั้งแรกครับ

วันนี้ไปติดต่องานที่ขนส่งจังหวัด ราบรื่นมากๆ มีแต่คนมาพูดจาดีดีด้วยตลอด ไม่มีอะไรติดขัดเลย ซึ่งแตกต่างจากเมื่อก่อนมาก ต้องมีเหตุติดขัด มีคนพูดจาไม่ดีใส่บ้างแต่ก็ต้องทน ซึ่งวันนี้รู้สึกได้เลยครับว่ามีแต่คนอยากเข้ามาพูดคุยด้วยไปซื้อของที่ไหน แม่ค้าพ่อค้าก็ต้อนรับดีไปซะหมด ขนาดแม่ค้าหงุดหงิดอยู่ พอเห็นหน้าผม ก็ใบหน้ายิ้มแย้มขึ้นมาทันทีแปลกดีเหมือนกัน แถมบริการให้แบบจัดเต็มซะด้วย องค์นี้เรื่องเมตตาเด่นมากๆจริงๆ ผมให้เต็มสิบเลย วันนี้แค่แขวนเฉยๆ ไม่ได้อธิษฐานขออะไรเลย แต่วันนี้แขวนองค์นี้แล้วรู้สึกดีจริงๆ ครับ

ประสบการณ์จากคุณป้อมเขาใหญ่

555++ ซาหวัดดีครับ พี่น้อง คศช.เป็นยังไงกันบ้างครับสบายดีกันทุกท่านนะครับ วันนี้โดนทักท้วง จากความรู้สึกของผมเองให้มาเล่า ประสบการณ์เล็กจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ ครับ เป็นประสบการณ์จาก "ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ" ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า หลังจากไปงานไหว้ครู พี่จ๊อแกก็ใจดีให้"ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพเนื้อไม้ตะเคียน" มาฟรีๆ ผมก็นำมาบูชาอยู่ที่บ้านได้ระยะนึง ไม่ได้ใส่บูชานะครับ แล้ววันนึงก็เกิดความคิดที่ว่าเราไม่ได้ใส่บูชา ก็ลองเอาไปคนอื่นบูชามั่งดีกว่ามั๊ย จะได้ประกาศถึงบารมีของหลวงปู่ไปในตัว ก็นำขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ มาให้ พีหัวหน้า รปภ. ที่ทำงาน แต่ปรากฎว่าแกโดนภรรยายึดไปเลย เพราะพอเราบอกชื่อพระไป ภรรยาแกก็ชอบใจมากด้วยเพราะแกชอบกุมารเป็นทุนเดิม ทางภรรยาพี่หัวหน้า รปภ.แกก็เอาไปเลี่ยมพกติดตัว ผ่านมาเมื่อ3-4วันที่แล้วได้รับข่าว ว่า พีหัวหน้า รปภ.กับ ภรรยาแกโดนรถเฉี่ยว(ขับมอเตอร์ไซค์) ผมก็เลยโทรไปถามข่าวคราวด้วยความเป็นห่วง

ป้อม... โหล!! หวัดดีครับพี่

พีหัวหน้า รปภ... โหล!! เออ.หวัดดี

ป้อม...ได้ข่าวว่ารถเฉี่ยวเหรอ เออ.แล้วรถเป็นไงมั่งพี่555 (แซวแกเล่นเฉยเฉยครับอย่าว่าผมใจร้ายนะครับ)

พีหัวหน้า รปภ...เออ..รถเหรอไม่เป็นไรเลย(แหนะ รับมุขเราด้วย) แต่พี่เนี่ย!ซิ เย็บเท้าไปสิบเข็ม

ป้อม...ดีแล้วพี่รถไม่เป็นไร555 (ยังไม่เลิกครับ555) เออ...ว่าแต่ทำไมเจ็บเยอะจังล่ะ แล้วไปยังกับใครเหรอพี่

พีหัวหน้า รปภ... อ้อ!! ก็พี่ไปรับแฟน น่ะซิแต่ให้เขาขับ(มอไซค์นะครับ)พี่นั่งซ้อนแบกผ้าห่มกลับบ้าน(หุหุหุ สุภาพบุรุษซะด้วย) พอมาถึงแยกไม่รู้มอไซค์อีกคันมาจากไหน ก็เฉี่ยวจนล้มกันไปทั้งคู่

ป้อม...อืม..เหรอ แล้วแฟนพี่เป็นไงบ้างล่ะ

พีหัวหน้า รปภ... แฟนพี่น่ะไม่เป็นอะไรเลยไปด้วยกันแท้ๆ

ป้อม...อ้อ...ก็ดีแล้วนี่ เอ๊ะ!! ว่าแต่เขาพกพระที่ผมให้ไปด้วยมั๊ย

พีหัวหน้า รปภ... เออใช่..เขาใส่อยู่ในกระเป๋าน่ะ

ป้อม...นั่นไงผมบอกแล้วให้พี่เก็บไว้ใส่เอง เป็นไงล่ะ

พีหัวหน้า รปภ... แปลกดีเหมือนกันไม่น่า เชื่อว่าแฟนพี่จะไม่เป็นอะไรเลย พี่ว่าจิงจิงน่าจะ คุ้มทั้ง2 คนก็ดีนะ

ป้อม...เป็นซะอย่างนั้น เฮ้อ!!

..................................................................

นี่คืออีกหนึ่งเหตุการณ์ที่ผมได้รับรู้ ใครจะว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรืออะไรก็แล้วแต่นะครับแต่ผมเชื่อว่า "บารมีของลวงปู่และบารมีของขุนแผนกุมารแก้วกุมาเทพ" ได้ช่วยเหลือให้พี่ผู้หญิง แกแคล้วคลาดปลอดภัย ครับ

ขอบคุณครับหลวงปู่ขอบคุณครับอาจารย์

โพสต์ 2013-7-26 17:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ยินมาว่า ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพเนื้อไม้ตะเคียน มีพุทธคุณเหมือนๆกับ ขุนแผนพรายกุมารเนื้อไม้ตะเคียน

ตอนติดต่อขอบูชาจากพี่จ๊อ บูชาองค์เดียวได้มา 2 องค์ แหล่มเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 10:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นขุนแผนที่มีรูปทรงต่างจากท้องตลาดจังครับ
ไม่ทราบว่าอาจารย์มีแรงบันดาลใจจากอะไรหนอ ??
โพสต์ 2013-11-20 10:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 17:36
ได้ยินมาว่า ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพเนื้อไม้ตะเคียน  ...

นอกจากไม้ตะเคียนของหลวงปู่ชื่นแล้ว
ทราบมาว่ายังมีไม้ตะเคียนต้นเดียวกับเสาหลังเมืองนครศรีธรรมราชด้วยนะครับ
โพสต์ 2013-11-20 10:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 10:18
เป็นขุนแผนที่มีรูปทรงต่างจากท้องตลาดจังครับ
ไม่ทรา ...

น่าจะมาจากกุมารแก้วกุมารเทพไม้แกะแช่ในขวดน้ำมัน
ที่อาจารย์ท่านเลี้ยงไว้
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 10:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 10:40
น่าจะมาจากกุมารแก้วกุมารเทพไม้แกะแช่ในขวดน้ำมัน
ท ...

ขอบคุณครับ
โพสต์ 2013-11-20 10:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 10:34
นอกจากไม้ตะเคียนของหลวงปู่ชื่นแล้ว
ทราบมาว่ายังมี ...

เสาหลักเมืองนคร
โพสต์ 2013-11-20 10:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 10:51
เสาหลักเมืองนคร

ขอยืนยันว่ามีจริงๆครับ
โพสต์ 2013-11-20 10:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 10:53
ขอยืนยันว่ามีจริงๆครับ

ได้ความรู้เพิ่ม ขอบคุณมากครับ

โชคดีมี 2 องค์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้