ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สาส์นถึง " หลวงปู่ชื่น "

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่คับและอาจารย์คับรู้สึกผมจะลืมครูผู้ให้วิชาแต่หนหลังผมต้องกราบขอขมาหลวงปู่อาจารย์ด้วยคับ ปฏิบัติธรรมจนติดลาภยศสักการะชื่อเสียง  ลาภยศสักการะชื่อเสียง นี้เป็นมหาภัยจริงๆคับหลวงปู่ ผมพึ่งระลึกได้คับ
กราบหลวงปู่ครับ
กราบหลวงปู่ครับ หลวงปู่เมตตาลูกด้วย เหมือนชาตินี้เกิดมามีกรรม ทำบุญกับคนไม่ขึ้น มิตรที่ว่าดีก็ไม่ได้ดีอย่างที่คิด คนที่เรารู้สึกสนิท ก็ไม่ได้จริงใจกับเรา กรรมคงตามมาถึงครับ เหมือาล่องลอยในสังคมหน้ากากไปวันๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-11-20 16:23
กราบหลวงปู่ครับ หลวงปู่เมตตาลูกด้วย เหมือนชาตินี้เก ...

ผมเป็นเหมือนพีเลยคับแต่ปัจจุบันผมแก้กรรมตามคำพระพุทธเจ้าคืออริยมรรคมีองค์8 ยังทุกข์อยู่แต่ก็ถือว่าเบาบางมากคับพี พี่ลองเข้ายูทูบฟังพุทธวจน  สะสมสุตตะคำพระศาสดาให้มากๆคับพี่สู้ๆๆๆๆๆคับ
padiphatbeer ตอบกลับเมื่อ 2015-11-20 17:33
ผมเป็นเหมือนพีเลยคับแต่ปัจจุบันผมแก้กรรมตามคำพระพ ...

ขอบคุณครับผม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2015-11-21 19:01

หลวงปู่คับกว่าจะถึงวันนี้.ไม่รู้ผ่านมาได้ไงคับ..วันข้างหน้าจะเจออะไรก็ยังไม่รู้ แต่ที่ผมรู้คือหลวงปู่ครูบาอาจารย์ไม่เคยทิ้งผม
หลวงปู่คับกะผมต้องฟังและปัฏิบัติตามแต่คำตถาคฅ เท่านั้น ผมเคารพหลวงปู่ครูบาอาจารย์แต่พระตถาคฅชี้เหตุสมปราถนา ศัทธา พระองค์ชี้มาที่ตถาคฅผู้เดียว ผมรักหลวงปู่ครูบาอาจารย์นะคับ
หลวงปูช่วยกะผมด้วยคับ หลวงปู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้