ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สาส์นถึง " หลวงปู่ชื่น "

[คัดลอกลิงก์]

๕ กมฺมสฺสโกมุหิ

เราเป็นผู้มีกรรมเป็นของของตน

กมฺมทายาโท

เป็นผู้รับผลของกรรม

กมฺมโยนิ

เป็นผู้มีกรรมเป็นกำเนิด

กมฺมพนฺธู

เป็นผู้มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์

กมฺมปฏิสรโณ

เป็นผู้มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

ยํ กมฺมํ กริสฺสามิ

จักทำกรรมอันใดไว้

กฺลยาณํ วา ปาปกํ วา

ดีหรือ ชั่ว

ตสฺส ทายาโท ภวิสฺสามิ

จักเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น

เอวํ อมฺเหหิ อภิณฺหํ ปัจฺจเวกฺขิตพฺพํ

เราทั้งหลาย พึงพิจารณา เนืองๆ อย่างนี้แล. หลวงปู่คับ ผมเข้าใจแล้วคับ เรามีกรรมเป็นของๆตน

กราบหลวงปู่ครับ หลวงปู่เมตตาให้ผมและทีมงาน เติบโตขึ้นอย่างมั่นคง ขอให้มีงานเข้ามาและไม่ต้องโดนลดคนด้วยเถิด
หลวงปู่คับอุปสรรคและปัญหาหนักมากครับ
หลวงปู่คับกะผมป่วยไม่สะบาย
หลวงปู่ครับ ขอให้งานสำเร็จราบรื่นทุกประการครับ
หลวงปู่คับช่วยชี้ทางสว่างให้ผมด้วยคับ
หลวงปู่คับผมต้อง อัตตาหิอัตตโนนาโถ.แล้วคับต้องรู้จักพึ่งตนเอง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2016-3-12 21:51

หลวงปู่อาจารย์ผมปวดหัวมากควบคุมความคิดไม่ได้เลยคับตอนนี้ค่อยๆดีขึ้นแล้วคับ
หลวงปู่ก๊าบ ใกล้ถึงงานอีเว้นตั้งบูธขายของแล้ว

ครั้งนี้ขอให้ขายดิบขายดีเปนเทน้ำเทท่าด้วยนะก๊าบ

ขอให้กำไรมากมี ให้ขายดีทั้งคืนวัน ให้มีแต่คนโจษจัน สุขสรรค์สวีทมาเฟีย
สาธุ สาธุ สาธุ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้