ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พญานาคาอวตาร รุ่น ๒ บารมีปู่ศรีสุทธรรม <<

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-1 21:48
เข้าใจว่าน่าจะจัดเป็นชุดครับ

เสี่ยเมธว่ายังไงครับ จองด้วยไหม
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-4-2 11:49
เสี่ยเมธว่ายังไงครับ จองด้วยไหม  ...

จองแล้วครับ รอเจ๊หนูจ่ายเงินให้
รับรองว่า ชุดกรรมการ คุ้มสุดๆใครพลาดจะเสียใจ....
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-2 21:19
เอาน๋า

เสด็จปู่ศรีสุทธรรมนาคราช
ประวัติพ่อปู่ศรีสุทธรรม อ่านได้จากตรงไหน รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2014-4-23 21:06
http://baanjompra.com/webboard/forum.php?mod=viewthread&tid=1578&extra=page%3D6

อ่านแล้วไม่เข้าใจ ว่าเป็นกำเนิดพ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราชตรงไหนอะครับ อ่านแล้วเป็นกำเนิดโลก มนุษย์ สัตว์ พืช อะไรประมาณนี้ ครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามความเชื่อในสายวิชา

ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ก็คือ อาภัสราพรหม (พรหมยุคแรก)
หรือ ผู้ให้กำเนิดโลกและสิ่งมีชีวิตนั่นเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้