ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หลวงปู่หล้า อุตฺตโม วัดวังโพรงเข้ <<

[คัดลอกลิงก์]
keawnam ตอบกลับเมื่อ 2018-2-1 03:21
ขอบคุณครับ องค์นี้มีเสน่ห์มากครับ คราบกรุบางๆผิวแห ...

Metha ตอบกลับเมื่อ 2018-2-3 09:24
อยากได้เหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่
แต่หายากเหลือเกิน

หายากจริงครับ ส่วนตัวมีสะสมขุนแผนสวยบ้างไม่สวยบ้าง 8 องค์ เหรียญรุ่นแรก 0 เหรียญ ฮ่าฮ่าฮ่า บ่งบอกเลยว่าหายากขนาดไหน เคยส่ององค์ 1 ครับ องค์นั้นงดงามมาก เดิมๆ องค์นั้นพิเศษมีจารที่เหรียญด้วย แต่เจ้าของไม่ยอมแบ่ง ตามง้ออย่างไงก็ไม่ยอม "มีเงินก็ใช่ว่าจะได้ครอง ถ้าไร้วาสนา"
ขออนุญาตนำขุนแผนมาโพสต์เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนสมาชิก เห็นลักษณะพิมพ์แบบนี้ ไม่ต้องลังเลครับ บอกได้คำเดียว "เก็บได้เก็บครับ"

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
keawnam ตอบกลับเมื่อ 2018-2-6 22:59
ขออนุญาตนำขุนแผนมาโพสต์เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนส ...

สวยงามมากครับ.

เนื้อนี้เป็นขุนแผนประจัญบานหรือป่าวครับ
keawnam ตอบกลับเมื่อ 2018-2-6 22:59
ขออนุญาตนำขุนแผนมาโพสต์เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนส ...

สวยเด็ดจริงครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2018-3-26 16:09

ผมมีแต่ของใหม่ สร้างไม่ทันยุคหลวงปู่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

กราบหลวงปู่ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้