ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกร็ดความรู้คาถาอาคม-การบูชาพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vulture เมื่อ 2015-7-14 23:59

จัดพระขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อกรรมการมา 1 องค์แล้วครับผม ตอนนี้วานให้รุ่นน้องเลี่ยมให้อยู่ น่าจะได้อาราธนาขึ้นคออีกไม่นานนี้ครับ

แสดงความคิดเห็น

สุดยอดเลยคร้าบบบ  โพสต์ 2015-7-15 13:33
ยินดีด้วยครับ เยี่ยมๆๆๆๆ  โพสต์ 2015-7-15 09:50
Vulture ตอบกลับเมื่อ 2015-7-14 23:58
จัดพระขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อกรรมการมา 1 องค์แล้วครั ...

แจ่มเลยหล่ะครับ ยินดีด้วย สุดๆ ขอบอก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-15 00:27
Vulture ตอบกลับเมื่อ 2015-7-14 23:58
จัดพระขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อกรรมการมา 1 องค์แล้วครั ...

เยี่ยมครับ
ล้อกเก็ตเพชรกลับ ล้อกเก็ตนารทะ ล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒

ล้อกเก็ตเพชรกลับ
พุทธคุณปกป้องคุ้มครองอย่างสูงสุด เรื่องร้ายไม่กล้ำกราย ปลอดภัยจากสิ่งไม่ดีไม่งาม ทำให้อะไรที่ไม่ดีจะไม่เข้ามาในชีวิต ส่วนพุทธคุณด้านอื่น เช่น เจรจามหาลาภ นับเป็นเรื่องรอง

ล้อกเก็ตนารทะ
พุทธคุณมหาลาภและมหาสเน่ห์สูงสุด คนมักชอบใจที่จะมาเจรจาตลอดจนช่วยเหลือเรา และเป็นมหาสเน่ห์อย่างมาก เป็นพุทธคุณพื้นฐานที่อยู่ในระดับรุนแรง และยากที่จะพระเครื่องที่ให้ผลทางมหาลาภและมหาสเน่ห์พร้อมกันในระดับนี้

ล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒
การตั้งใจบูชาเสมือนหนึ่งว่าได้รับการครอบครูทุกครั้งหลังกราบไหว้ ผู้คนมักเกรงใจ และไม่เล่นหัวกันเกินเลย แต่กระแสพระก็ไม่ได้กดข่มคนโดยรอบ แต่เป็นการเคารพในฐานะคนที่เท่าเทียมกัน คนที่ควรจะเกรงใจกันและกัน นอกจากนี้ยังช่วยให้สามารถผ่านปัญหาร้ายๆไปได้โดยไม่ต้องเดือดร้อนมากนัก

การนำไปใช้เบื้องต้น
หากต้องไปเจอเภทภัย หรือคนที่ตั้งใจจะเล่นงานเรา ควรแขวนล้อกเก็ตเพชรกลับ
หากไปเจอเพื่อนฝูง ลูกค้า คนที่อยากให้มาช่วยเหลือเกื้อกูล หรือคนรัก ควรแขวนล้อกเก็ตนารทะ
หากไปเจอผู้ใหญ่ หรือลูกน้อง หรือเจรจาธุรกิจที่ไม่ต้องการให้เขาดูแคลนเรา ไม่ให้มาเอาเปรียบ ควรแขวนล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒

ล้อกเก็ตทั้ง 3 รุ่น สามารถแขวนด้วยกันได้จะดีมาก หรือจะแขวนคู่กับพระรุ่นอื่นตามที่เห็นสมควร

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับแชมป์ ถ้าแขวนทั้งสามพร้อมกัน น่าจะแจ่มสุดๆ ใช้คาถาบูชาบทเดียวกันด้วย รอฟังต่อนะครับ  โพสต์ 2015-7-15 13:51
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 13:34
ล้อกเก็ตเพชรกลับ ล้อกเก็ตนารทะ ล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒

...

คร้าบ พี่หนู ยินดีคับๆ
ล้อกเก็ต Thai Fight แขวนคู่กับล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒นะครับ โคตรเวิร์ค สุดๆอะ แนะนำๆ Recommended ครับ
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 11:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-7-26 11:29
คร้าบ พี่หนู ยินดีคับๆ

ยาวๆไปครับแชมป์
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-7-26 11:31
ล้อกเก็ต Thai Fight แขวนคู่กับล้อกเก็ตซีเปียรุ่น๒นะครับ โคตรเวิร์ค สุดๆอะ แนะนำๆ Recommended ครับ

ยังไงบ้างครับแชมป์

แป้ปนะครับ ผมกำลังลองอะไรกะฃ้อกเก็ตอีกสักหน่อย  โพสต์ 2015-7-31 13:43
ลูกแก้วเทพรำลึก

เป็นมหานิยม ทำให้เรานึกถึงผู้คนและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีกระแสกรรมเกาะเกี่ยวกันได้ง่ายขึ้น และในขณะเดียวกันผู้คนและสิ่งศักดิ์สิทธิ์เหล่านั้นก็จะนึกถึงเราง่ายขึ้นและบ่อยขึ้นด้วย เหมือนเชื่อมกระแสจิตระหว่างกันและกัน

ใช้ประกอบการแผ่เมตตาให้มีผลมาก เป็นตัวคูณ เหมือนแผ่เมตตาเจาะจงบุคคล แต่ก็แผ่ได้ครั้งละหลายๆคน เหมือนอยู่ตรงกลางระหว่างการแผ่เมตตาแบบเจาะจงบุคคลกับแผ่เมตตาแบบไม่เจาะจงบุคคลหรือแผ่เมตตาแบบไม่มีประมาณ และทำให้กระแสกรรมหรือโทสะที่มีอยู่ระหว่างเรากับเจ้ากรรมนายเวรทุเลาเบาบางลงไป ในขณะเดียวกันเราก็จะเข้ากับผู้คนที่ระลึกถึงกันได้ง่ายขึ้น

ใช้สื่อกับอมนุษย์ได้ดีคล้ายกับสีผึ้งสูญเสาร์สูญอังคาร แต่ต่างกันตรงที่เป็นพลังเมตตาปราณียืนพื้น

แนะนำให้ใช้ประกอบบการสวดมนต์แผ่เมตตาบทต่างๆ หรือมหานิยม เหมาะกว่าที่จะใช้กับทางมหาอำนาจ เป็นแนวทางใช้อ่อนสยบแข็ง ใช้เย็นสยบร้อน

ยังไม่มีลูกแก้วเทพรำลึกเลย T T  โพสต์ 2015-7-31 14:36
off-record นะครับ
จะบอกว่าลูกแก้วเทพรำลึกใช้กับคาถาแผ่เมตตาให้อมนุษย์ที่อาจารย์สรายุทธสอนวันก่อน เวิร์คมากครับ เรื่องไม่ลงตัวบางเรื่องจะคลี่คลายได้ด้วยเมตตาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้