ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โชคลาภค้าขาย บารมีหลวงปู่ปรกแผ่แต่ผู้อื่นด้วย

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-25 16:56
ต้องหาโอกาสไปอีกครั้งครับ

จะไปพร้อมอ้ายสุริยา หลังงานไหว้ครูเลย หรอ เสี่ย
เคยซื้อขนมกับยายคนนึง แกขายอยู่บนฟุตบาท เลยช่วยอุดหนุน หลังจากนั้นก็มีคนอีกกลุ่มหนึ่งมาซื้อด้วย คาดว่าเหมาหมด

ที่บ้านเจี๊ยบเปิดร้านเครื่องเขียนด้วย เวลากลับบ้านขับรถแวะเข้าไปรับแม่และน้อง ก็บอกว่ามาถึงทีไรลูกค้าเข้าร้านทุกที เลยยังปิดร้านไม่ได้ ต้องจอดรอรับอีกพักนึง
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-6-9 08:51
จะไปพร้อมอ้ายสุริยา หลังงานไหว้ครูเลย หรอ เสี่ย {:7_32 ...

ต้องแอบไปกับพี่ตี๋ครับ....พี่สุริยาค่อนข้างเกรงใจภรรยา
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-10 21:22
ต้องแอบไปกับพี่ตี๋ครับ....พี่สุริยาค่อนข้างเกรงใจภร ...

ลางร้าย  แระ

แห้ว ครับ  แห้ว
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 00:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"ป่าป๊าขา จริงแบบป่าป๊าบอกด้วย" คำพูดของลูกสาวผมเมื่อไปกินร้านที่เงียบหลายๆ ร้านแล้วคนมาเพิ่มจากไหนไม่รู้ ขนาดเด็กยังสัมผัสได้

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อสองอาิทตย์ก่อน ไปนั่งร้านข้าวขาหมู คนเงียบ มีเราโต๊ะเดียว กินเสร็จหันมาดู ไหงมันเต็มทุกโต๊ะนะ
เข้าร้านไหนจากป่าช้าร้าง กลับกลายเปลี่ยนเป็น The Mall Bangkae

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 06:53
เข้าร้านไหนจากป่าช้าร้าง กลับกลายเปลี่ยนเป็น The Mall Ban ...

ทำไมต้องบางแคครับ อายุเริ่มมากขึ้น คำว่า บางแค บางแค มันสะเทือนจายจอย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 07:03
ทำไมต้องบางแคครับ อายุเริ่มมากขึ้น คำว่า บางแค บางแ ...

เห็นหน้าแม่ค้าเลย เปรียบให้มาจอยเห็นภาพ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้