ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8334
ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พิธีหุงน้ำมันมนต์

[คัดลอกลิงก์]
       เนื่องในวันดี เสาร์ที่ 30 เมษายน 2554 ที่ผ่านมา สมาชิก คศช. พร้อมด้วยอาจารย์ได้เดินทางไปหุงน้ำมันมนต์) }2 {  i+ s; r" D
จึงนำรูปภาพบางส่วนมาถ่ายทอดให้ทุกๆ ท่านได้ชมกันครับ
ซึ่งในครั้งนี้มีหลวงพ่อสงัดซึ่งเป็นหนึ่งในพระสงฆ์ผู้ปลุกเสกพญานาคาอวตาร
เป็นประธานดำเนินการหุงน้ำมันมนต์ในครั้งนี้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังพิธีหลวงปู่สงัดได้เดินทางนำคณะ คศช. ไปกราบนมัสการสถานที่สำคัญแห่งหนึ่ง4 `- h7 n" c5 M/ }5 P2 {! x

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
         การเดินทางในครั้งนี้ อันสืบเนืองจาก เจตนารมณ์ของอาจารย์ อยากจะได้น้ำมันยา มาแจกจ่ายให้กับเหล่า ค.ศ.ช และผู้ที่ศรัทธา ที่มีอาการเจ็บป่วย และยังจะช่วยสร้าง บุญกุศลให้กับหลวงปู่อีกทาง จึงรวบรวมตัวยาและเหล่าสานุศิษย์ เดินทางไปทำพิธี หุงน้ำมันว่านมนต์ โดยนิมนต์หลวงปู่สงัด ช่วยประกอบพิธีปลุกเสกด้วย เืพื่อให้ทันวันไหว้ครูที่จะถึงนี้

touch เมื่อ 2011-5-2 08:51

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
         ขณะจัดเตรียมทำพิธี เมฆฝน ฟ้าร้องมาแต่ไกล พวกเราต่างกังวล กลัวฝนจะตก หากตกลงมา พิธีในครั้งนี้ล้มเหลวแน่ๆ น้ำมันก้อเทใส่กระทะไปหมดแล้ว กำลังรอต้มให้เดือด เหล่าสานุศิษย์จึงรีบ ขอองค์นาคาที่ อาราธนาแขวนคอไปให้ช่วยด้วย อย่าให้ฝนตกมาช่วงเวลานี้เลย สักพักก็เกิดลมแรง พัดเมฆฝนไปทิศทางอื่น และยังช่วยให้ไฟในเตาแรงขึ้นด้วย ช่วยเร่งน้ำมันเดือดเร็วขึ้นไปอีกแรง องค์นาคาของพวกเราศักดิ์สิทธิ์จริงๆ

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
       ว่านพุทธคุณต่างๆที่หลวงปู่นำมาใส่เพิ่ม อิทธิคุณลงไปอีก ท่านบอกกล่าวกับพวกเราว่า น้ำมันนี้ทำยากมากๆและใช้ว่านยาอีกหลายชนิด ท่านไม่อยากทำให้ใคร เพราะเป็นของทำยาก ท่านเห็นในความอุตสาหะและวัตถุประสงค์ ของอาจารย์และพวกเราจึงยอมทำให้ หนำซ้ำยังบอกกับอาจารย์อีกว่า อย่าแจกจ่ายไปหมดล่ะ เก็บไว้เองบ้าง ห่วงแต่คนอื่น ผมก้อได้ยินอยู่ ใจยังนึกเหมือนว่าท่านกำลังบอกอะไรเป็นในๆกระมัง

x
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        ช่วงระหว่างที่รอเวลา ให้น้ำมันเซทตัวเองกับว่านยาอยู่นั้น หลวงปู่ก็พาอาจารย์และพวกเราเขาไปดูอะไรอย่างหนึ่งในป่า (พร้อมกับพกมีดดาบเข้าไปด้วย) หลังจากเดินมาได้สักระยะ ก็พบกับแอ่งน้ำ ประหลาด และท่านก็ชี้ให้พวกเราดูกับเฉลยว่า นี่คือ รอยพระบาทตอนนั่งสมาธิ รายละเอียดคงต้องให้อาจารย์บอกเล่าให้ฟังกันอีกทีคับ

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        หลังจากเดินขึ้นมาถึงจุดหมายแล้ว อาจารย์ก็บอก(ทั้งขู่และปลอบ)ให้น้องหนุ่ม วิดน้ำออกทันทีเพื่อพวกเราจะได้เห็นรอยพระบาทกันชัดๆรอยพระบาทนี้ มีอะไรมากกว่าที่เราเห้น ซ้อนอยู่ด้วยนะ ต้องถามท่านอาจารย์เอาเองนะคับ

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขณะรอเวลาให้ น้ำมันมนต์ เย็นลงเพื่อบรรจุภาชนะ นำกลับกรุงเทพ พวกเราก้อพาอาจารย์มาชม ถ้ำด้านล่างกัน

x
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 14:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบอกนะครับ น้ำมันนี้ดีมากๆๆๆ เมือวานซืนผมแฟนผมกลับจากที่ทำงานบ่นเป็นหมีกินผึ้งว่าปวดข้อมือ ไปห้องพยาบาลตรวจแล้วก็บอกว่าดีไม่ดีต้องผ่า ดูซิแขนบวม ผมก็บอกว่าไปหาหมออย่าบ่น ก้ยังบ่นๆๆว่าปวด ผมเลยบอกว่าเอาน้ำหลวงปู่สงัดไปทาแล้วบอกหลวงปู่ด้วย ผมก็เล่นเน๊ตซักพักหล่อนบอกว่า อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลย ไม่ได้คิดไปเองนะจู่ๆหายปวดเฉยเลยทั้งที่ปวดมาทั้งวัน ผมก็ได้แต่ยิ้มครับ ไม่ธรรมดาครับน้ำมันนี้

kruangbin
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้