ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พิธีหุงน้ำมันมนต์

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
       เรื่องนี้สองสัปดาห์ที่ผ่านมา ในช่วงนั้นมีโอกาสได้ไปช่วยงานที่บ้านอาจารย์ท่านได้ให้น้ำมันมนต์ให้ 1 ขวด ท่านบอกว่าเอาไว้ใช้เห็นว่าผมบ่นปวดหลังแต่ก็ไม่ได้ใช้น้ำมันมนต์นวดซักที เดิมทีมีอาการปวดหลังเรื้อรังมานานแล้วมันจะปวดตลอดเวลาน้อยบ้างมากบ้าง แล้วช่วงบวชที่ผ่านมา วัดมีกิจกรรมฝึกอบรบวิปัสนากรรมฐาน คณะครูอาจารย์ นักเรียน นักศึกษา จาก ร.ร. ,วิทยาลัย และสถานศึกษาต่างๆ มาอบรมที่วัด เป็นช่วงที่ต้องช่วยงานวัดหนักมากๆ จึงทำให้อาการเจ็บปวดที่หลังเพิ่มมากขึ้น

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมนั่งทำดอกไม้มวลสารอยู่หน้าบ้านอาจารย์ นั่งทำอยู่นานจนรู้สึกเมื่อย จึงยกแขนขึ้นมาปิดขี้เกียจทั้งสองข้าง กลับมีเสียงลั่นที่หัวไหล่ขวามีอาการปวดมากเหมือนไหล่หลุด ก็เลยหยุดพักไม่ได้ทำมวลสารต่อ จากนั้นช่วงเวลา 2 ทุ่มมีอาการเจ็บปวดเพิ่มมากขึ้น เวลาตักข้าวก็ต้องเอามือซ้ายพยุงท้องแขนขวาไว้เพื่อตักอาหาร เพราะขยับไม่ได้มาก  พอกลับถึงบ้านช่วงเที่ยงคืน ตั้งใจจะเอาน้ำมันมนต์ที่อาจารย์ให้มานวด หลังจากอาบน้ำเสร็จเลยให้เฟมนวดไหล่และหลังให้ ทีแรกคิดว่า ถ้าทาน้ำมันมนต์นี้คงจะเหนียวเนอะหนะแน่เลย คงนอนไม่สบายตัว จึงลังเลอยู่นานว่าจะใช้เคาน์เตอร์เพนดีไหม แต่ด้วยที่อาจารย์บอกว่าน้ำมันมนต์เป็นของดี อยากให้ใช้กัน จึงตัดสินใจเอาน้ำมันมนต์นวดไหล่และหลังที่ปวด เมื่อทาน้ำมันมนต์ลงไปที่ผิวแล้ว และนวดสักระยะนึง ไม่นานน้ำมันมนต์ก็ซึมลงไปในผิวหนัง ไม่ทิ้งความเหนียวเนอะหนะอย่างที่คิดไว้เลย ส่วนอาการเจ็บปวดก็ทุเลาลงไปเยอะ ก็ยังมีเจ็บอยู่บ้างแต่ถือว่าดีขึ้น ใช้เวลานวด 20 นาทีก็ไปนอนพักผ่อนหลับไป พรุ่งนี้เช้ากะว่าจะให้เฟมช่วยนวดต่อ แต่ในช่วงกลางดึกประมาณตี 3 ผมลุกมาเข้าห้องน้ำ ก็เลยลองยกแขนเหวี่ยงไปเหวี่ยงมา รู้สึกดีใจมากเลยอาการเจ็บปวดที่หัวไหล่และหลังที่เคยทรมานหายไปอย่างน่าตกใจ ทำให้ผมคิดถึงอาจารย์และยกมือขึ้นไหว้ทันที  

พอวันรุ่งขึ้นก็ไม่ต้องให้เฟมนวดต่อเพราะหายจากอาการปวดไปแล้ว พอช่วงสายๆ ก็ไปหาอาจารย์เพื่อเดินทางไปงานหลวงปู่ธีย์ ที่บุรีรัมย์ ช่วงระหว่างเดินทางได้เล่าประสบการณ์ให้อาจารย์ฟัง พออาจารย์ฟังเรื่องเล่าเสร็จ ท่านยังบอกว่าน้ำมันมนต์เป็นของดีจริงๆ ท่านอยากให้ลูกศิษย์มีไว้ใช้กันเวลาที่เค้าทรมานจากการเจ็บปวด หากลูกศิษย์เราเอาไปใช้แล้วหายทุกข์ เราก็ได้บุญ ไม่อยากให้ลูกศิษย์ทนทุกข์ในความเจ็บปวด  ท่านเคยบอกกับลูกศิษย์ว่า ลูกศิษย์ไม่ค่อยถามน้ำมันมนต์นี้เท่าไหร่เลย ครั้งนี้ผมเลยถือโอกาสบอกกล่าวพี่น้อง คศช ทุกท่านว่าอยากให้มีติดบ้านไว้ซักขวด เวลาปวดจะได้มีใช้ แต่ตอนแรกอาจารย์แจกจ่ายให้ลูกศิษย์ แต่เนื่องจากน้ำมันมนต์ที่ทำมามีค่าใช้จ่าย มีต้นทุน ผมจึงอยากแนะนำพี่น้อง คศช ทำบุญกับอาจารย์จะดีกว่า หากมีโอกาสได้ไปบ้านอาจารย์ก็นำเงินไปใส่ตู้บริจาคเข้ากองทุนติคญาโญของหลวงปู่ก็ได้ครับ จะ 50 บาท หรือ 100 ก็ให้เป็นไปตามแรงกำลังศรัทธาเถอะครับ เพราะรายได้ที่ใส่ตู้ อาจารย์จะนำไปจัดสร้างสิ่งต่างๆ ให้พี่น้องเราต่อๆ ไป  

1 c) k0 s" ^& |7 N$ k0 g9 ~6 h. a
        (ส่วนตัวนะครับ...ครีมนวดตามร้านขายยาทั่วไปใช้แล้วแสบร้อนและหายช้าเมื่อเทียบกับน้ำมันมนต์ของอาจารย์กว่ามากครับ เพราะขากลับผมขอช่วยต้อยขับรถ จนถึงกรุงเทพตอนตี 4  ก็ไม่มีอาการปวดใดๆ อีกเลย แถมน้ำมันมนต์อาจารย์ยังขลังอีกด้วย เพราะผ่านการปลุกเสก  จากอาจารย์และหลวงปู่สงัด ทาชโลมที่ตัวเป็นสิริมงคลอย่างยิ่ง) ขอบคุณอาจารย์มากครับ

worapath
" P$ b0 ]

น้ำมันของ เค้า ดีจริงครับ
ต้องรีบไปบูชามาทาบ้างแล้ว ตระคิวกินหน้าท้องประจำ
ต้องขอสักขวดแล้ว
ใครยังไม่มีเก็บไว้ก็รีบหาไว้นะครับ...พิธีหุงน้ำมันต์แบบนี้คงยากนักจะเกิดขึ้นอีก...
มีส่งต่างจังหวัดไหมครับ อยากได้นะครับ
โชคดีมีหนึ่งขวด เอ๊ะ หรือสอง
เหมือนๆ จวนจะหมดมากๆ แล้ว เอ๊ะ หรือหมดแล้ว
เพื่อเป็นการสร้างบุญสร้างกุศลทางสำนักแจกฟรีโดยมิคิดมูลค่า หรือท่านใดอยากร่วมปัจจัยซึ่งแล้วแต่จิตศรัทธาของแต่ล่ะท่าน ติดต่อขอรับน้ำมันมนต์ได้ที่คุณจ๊อ โทร089-024-0386
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 16:14
โชคดีมีหนึ่งขวด เอ๊ะ หรือสอง

ยังไม่มีเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้